รบกวนพี่ๆหน่อย สตาร์ครั้งแรกรอบเครื่องไม่ลง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย nontisen, 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nontisen

nontisen New Member Member

0
    0
    0
    รบกวน พี่ หน่อยคราบ
    เวลาเครื่องเย็น สตาร์ครั้งแรกเครื่องจะขึ้นประมาณ1500รอบ ซักระยะก็จะต้องลงแต่ของผมไม่ลงแต่ถ้าผมดับเครื่องตอนที่เครื่องเริ่มร้อน แล้วสตาร์ใหม่ ก็จะปกติ นะคราบ
    ปีกผีเสื่อล้างแล้ว มอเตอร์เดินเบาเปลี่ยนแล้ว(มือสอง)
    ผมเลยอย่ากถามว่าผมจะต้องทำอะไรอีกคราบ
    รบกวนพี่ๆด้วยนะคราบ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ

ค้างอยู่ที่ 1500

3. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ส่วนมากจะเป็นตอนเครื่องเย็นคับ

สักพักก็จะค่อยๆลงมาเองคับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลองตั้งรอบเดินเบาใหม่อีกทีดูครับ มันจะมีเซนเซอร์ตัวที่อยู่หลังลิ้นอะครับ ลองให้ช่างตั้งดู

5. nontisen

nontisen New Member Member

0
    0
    0
    ไม่ลงนะคราบ ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ท ใหม่ถึงจะปกตินะคราบ

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

โดยปกติมันจะขึ้นไม่ถึง 1000 รอบใช่ป่าวคะ

จะลงไปStart รถก็อยู่อู่ เลยนึกไม่ออกว่ารถตัวเองอยู่ที่กี่รอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้