เกียร์พัง ( เฟืองรูด ) สามารถซ่อมได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pOr [Si], 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เป็นรถกะบะ ฟอร์ด เรนเจอร์ 2500 เทอร์โบตัวแรกเลยอะครับ

อาการคือ เกียร์ 5 กะ R เข้าไม่ค่อยเได้ เลยเอาไปให้ช่าง (ไม่ใช่ของศูนย์) ดู เค้ารื้อออกมาบอกว่า เฟืองเกียร์รูด และ เสนอมาว่า เอาเกียร์เดิมไปเทิร์นเกียร์มือสอง พร้อมเพิ่มเงินอีก 25000 บาท ราคานี้รวมค่าแรงประกอบใส่ด้วย แพงป่าวครับ

และอยากรู้ว่าเฟืองรูดมันสามารถซ่อมได้มั้ย หรือ เกียร์สามารถหาซื้อได้ที่ไหน ช

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ราคานี้น่าจะซื้อได้ทั้งลูกเลยนะครับ

3. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

ซ่อมได้ครับ.......เชิญไปที่ รวมช่างเซียงกง(แปดริ้ว)ครับ ที่เดียวจบแน่นอน

ราคาไม่แพงด้วยครับ......รู้จักกันดีในวงการแข่งดีเซล

4. pOr [Si]

804
    13
    0
    แถวฝั่งธน มีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

5. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไปเซียงกงเลยครับ ซื้อเฉพาะราวเกียร์ที่พังมาเปลี่ยนก็ได้ ของผมรถเก๋ง ราวเกียร์แท่งละ 2000 ค่าแรงประกอบ และน้ำมันเกียร์ อีกไม่เกิน 1500

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มีสองความเห็นครับ

ถ้าเสียเฉพาะที่เฟืองเกียร์และแหวนซิงโกเมต ไม่ได้ลามไปถึงตัวเสื้อเกียร์หรือชิ้นส่วนอื่น ก็หาช่างเกียร์มาซ่อม ( ขอย้ำว่าช่างซ่อมเกียร์เท่านั้นไอ้ช่างจับฉ่ายไม่เอานะครับ เพราะทำเกียร์นี้ต้องใช้ความละเอียดสูง ) โดยเฉพะการเปลี่ยนตัวเฟืองและแหวนซิงโกเมตได้ครับ

ถ้าไม่มีเวลาหรือหาช่างไม่ได้ขอแนะนำให้เปลี่ยนเกียร์ทั้งลูกไปเลยครับ ราคาไม่เกิน 2หมื่นครับ (ค่าของ+ค่าแรง ยังไม่รวมเทินร์อะไหล่เก่า ซึ่งร้านเกียร์บางร้านเขารับซื้อครับ)

7. pOr [Si]

804
    13
    0
    ขอบคุณนะครับ สำหรับคำตอบ

ตอนนี้เข้าอู่ไปแล้ว

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:18:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:17:42 ----------

ขอบคุณนะครับ สำหรับคำตอบ

ตอนนี้เข้าอู่ไปแล้ว

8. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนมาแค่12000เองครับไม่ได้รวมเทินนะครับลองดูที่www.fordclub.netดูครับหรือใช้googleหาชื่อโย เรนเยอร์ดูครับขานี้มีเกียร์เยอะของfordลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้