อยากตัดระบบ ABS ทิ้งจะทำได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ตัวบุ้ง, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตัวบุ้ง

ตัวบุ้ง New Member Member

24
    5
    0
    อยากตัดระบบ ABS ทิ้งจะทำได้มั้ยครับ
    ไฟมันโชว์ตลอดเลย แล้วเวลาเบรกมีเสียงดัง อ๊อดๆตลอด แล้วเบรกจะแข็ง
    กดไม่ลง เกือบซัดตูดชาวบ้าน ขับช้าแล้วเบรกก็เป็น อยากตัดระบบทิ้งเลย
    ทำได้มั้ยครับ เอาแบบให้มันเป็นแบบเบรกธรรมดา ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะแก้ปัญหาก่อนน่ะครับ รู้สึกว่า ABS ก็สามารถเช็คโค๊ดที่ มีปัญหาได้น่ะครับ

ตัดออกไม่อยาก แต่หลาย ๆ คน อยากมีน่ะครับ ABS เนี่ย

มันจะช่วยเราได้

3. ตัวบุ้ง

ตัวบุ้ง New Member Member

24
    5
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ว่าไปเช็คได้ที่ใหนบ้างล่ะครับ แถวบางบัวทอง นนทบุรีมีบ้างมั้ยครับ

4. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    แถวบางบัวทอง ซอยจันทร์ทองเอื่ยมเลยคับ

อู่พี่สมศัก คับ อยู่ประมาณกลางๆซอยคับ

ผมก็อยู่แถวบางบัวทองคับ

5. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    แถวบางบัวทอง ซอยจันทร์ทองเอื่ยมเลยคับ

อู่พี่สมศัก คับ อยู่ประมาณกลางๆซอยคับ

ผมก็อยู่แถวบางบัวทองคับ

6. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    มีชื่อร้านไหมครับ รบกวนด้วยครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมไม่มี aBS ยังอยากติดเลย

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดว่าอย่าตัดเลยครับเพราะระบบมันดีอยู่แล้วส่วนปัญหาที่เกิดมันแกไขกันได้ครับ

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้าไม่สมบูรณื แล้ว ตัดออก ดีกว่าครับ

เวลา มันล๊อค ขึ้นมา จะยุ่ง

10. ถ้ารำคาญใจ ก็ถอด Fuse ออก แค่นั้นเองครับ รถคุณก็จะไม่มี ABS แล้ว

11. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    มีดีกว่า ไม่มี ซ่อมคับ อะไหล่เยอะแยะ ABS ช่วยได้ยามฉุกเฉิน

12. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    อยากได้ abs อะ แต่รถผมไม่มี

คิดว่า น่าจะเป็นที่เซนเชอร์ที่ดุมล้อ มันไม่ค่อยดีหรือป่าว
    ทำให้มันตัดการส่งแรงดันน้ำมันเบรกไปที่ล้อที่มีปัญหา

13. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ประกาศแลกระบบ ไปเลยคับ คนจะเอาเยอะขนาดนี้ ให้เขาออกค่าแรงให้ คุณก็ยืนดู 555+

14. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ของผมตัดออกครับ ที่ตัดเพระเปลี่ยนคาลิปเปอร์หลังใหม่ ทีนี้มันจำเป็นต้องตัดออกเพราะต้องแปลงใส่ แต่ถ้าเป็นไปได้ ซ่อมดีกว่าครับ อย่าตัดออกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้