อะไหล่ เทียบ เทียม แท้ ฯลฯ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย farcry1999, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. farcry1999

farcry1999 New Member Member

17
    0
    0
    รถเพื่อนน่ะครับ มาช่วยมันตามหาอะไหล่ ช่วงล่าง ของ tiger d4d ครับ เช่นพวก ลูกปืนล้อ คันชัก ก้องยา พวกนี้ครับ

ถ้าเป็นอะไหล่เทียบ เทียม มีรุ่นไหนยี่ห้ออะไรบ้างครับ

แล้วอะไหล่ เทียบ เทียม แท้ คุณภาพราคาต่างกันมากไหมครับ

รถวิ่งไปแสนหกแล้วขับอย่างเดียว เอาไปเข้าศูนย์ครั้งล่าสุดมา โดนไป หมื่นสี่ เปลี่ยน t-belt ปั้มน้ำ(ตังค์ไม่พอเลยเปลี่ยนเท่านี้) ไปคราวหน้าต้องบอกให้เช็คอะไรเพิ่มไหมครับ

แล้วที่ศูนย์ร่ายรายการอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนให้อีกยาวเป็นหางว่าว เท่าที่จำได้เห็นบอกว่าเป็นพวกช่วงล่างด้านหน้าซะเยอะ

แล้วก็แผ่นคลัชท์ด้วยครับ รุ่นนี้ใช้ single plate เหมือนพวกรถเก๋งหรือปล่าวครับ แล้วถ้าไปตามหาชุดคลัชท์มือสองมาแกะเอาแผ่นไปใช้จะคุ้มกว่าไหมครับ

สิ้นเดือนว่าจะไปตระเวนตามหาแถวบางนากะจุฬาครับ มีแหล่งอื่นรบกวนแนะนำด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณพี่ๆชาว Hilux ล่วงหน้าคร้าบบบบ:D

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เอาไปเข้าศูนย์ หมื่นสี่ ถือว่าแพงกับระยะที่วิ่งทำไมไม่หาอู่ที่ไว้ใจได้ทำละครับ
    น่าจะถูกกว่านี้เยอะรถผมเมื่อก่อนเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายนำมันค่าแรงเล่นไปพันเจ็ด
    เลิกเข้าเลยครับเปลี่ยนเอง

3. okata vigo

okata vigo New Member Member

7
    2
    0
    คันชัก ก้องยา มียี่ห้อ 555 พอๆกับของแท้คับ ราคาก็แล้วแต่ร้านคับ
    แต่ระวังของปลอมนะคับ

4. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    เห็นด้วยกับพี่ข้างบนครับ พวกช่วงล่าง ใช้ของ ตองห้าดีกว่าครับ คุณภาพพอๆกับของแท้ ดีกว่าของเทียม ครับ ของแท้ห้างซื้อไม่ไหวหรอกครับโค ตะ ระ แพง เลยพี่ ส่วนครัชเอาของใหม่ดีกว่าครับเลือกได้มีผ้าหลายเกรด ตามร้านอะไหล่ทั่วไปเลยครับ ระวังของปลอมละครับพวกตองห้าปลอมเยอะ

5. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ถ้าเอาตามนี้ก็ไม่เกิน 4000 คับ จบ ช่วงล่างของเปลี่ยนใหม่หมดคับ.....ประหยัดกว่าศูนย์เยอะ

6. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ถูกต้องตามนั้นเลยคับ
    ของผมช่วงล่างก็ใช้ ตอง5เหมือนกันคับ คุณภาพพอๆกับของห้างเลยคับ

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตอง5แทนของศูนย์แต่ระวังตอง5ปลอมนะครับ เอ๊ะ งง เหอะๆ

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ช่วงล่างผมซ่อมมาทั้งหมดเลย2พันกว่าบาทครับทำตอนแสนสี่ ตอนนี้ สองแสนสามแล้วก็ยังแน่นอยู่เลยนะครับ ที่บอกมานี่เป็นตัวเลือกนะครับ

9. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ต้องพิจรณาในการใช้นิดนึงครับ
    ส่วนไหนที่มองเห็น ซ่อมง่ายเช่นช่วงล่าง ใช้ของเทียบตามที่สมาชิกว่ามาก็ได้
    ส่วนที่สำคัญและมองไม่เห็นในเครื่องยนต์ เช่นปั๊มน้ำ ,timing ควรใช้ของแท้
    อย่างอื่นก็พื้นๆครับ ศึกษาสักนิด พิจรณาเองได้ครับ

เครื่อง 3s คันข้างๆ ของผมยังเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรองเครื่อง เองหน้าบ้านเลยครับ สบายๆ

10. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ลูกหมากทั้งชุดไม่เกิน 3 พันบาทครับ ยังไงโทรมาคุยก่อนได้ครับ อะไหล่อย่างอื่นก้อมีนะครับ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามๆกันเลยครับ

12. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    เมื่อก่อนเคยเข้าอยู่ ....... แต่ตอนนี้ก็เข้าอู่แถวบ้านเอาคัฟ ถูกกว่า อิอิ งบน้อยคัฟ

รายการที่ต้องเปลี่ยนที่ศุนย์เขียนมาให้ยังอยู่เลยคัฟ เยอะมาก ซ่อมไม่ไหวคัฟที่ศุนย์อะ

2 หมื่นกว่า ใจหายแว๊บ

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

นั่นนะสิ......ผมรู้จุดประสงค์ของการแจ้ง ของช่างเค้าดี อิอิอิ

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อย่างว่า ผี ย่อม เห็น ผี ใช่ป่าวคับ พี่อาท ล้อเล่นนะพี่

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อะไหร่ตอง555 เป็นไงครับ อยากเห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้