มีคนเค้าไปซื้อเครื่องเสียงตอนตู้เปิดที่เชียงกงบางนา ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะรู้ได้ไง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nick_bkk007, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nick_bkk007

nick_bkk007 New Member Member

20
    0
    0
    เพื่อนๆทีพอรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากไปดูบ้าง มีคนรู้จักเค้าไปซื้อเครื่องเสียงวิทยุมา เห็นเค้าซื้อมาถูกมากเค้าบอกเค้าไปวันที่ของลงวันที่ตู้เปิดที่เชียงกงบางนา เลยอยากไปดูบ้าง เพื่อนๆแนะนำหน่อยว่าเราจะไปดูบ้างได้ไงจะรู้ได้ไงว่าตู้เปิดวันไหนอยู่ที่ไหนแล้วจะไปติดต่อคัยหรือถามคัยว่าตู้เปิดที่ไหนเมื่อไร

2. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เค้าหลอกคุณ แล้วครับ ตอนตู้เปิดไม่สามารถเข้าไปซื้อ ของได้ครับ คอนเฟริม

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ซื้อได้ไงอ่า

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมก็ เคยได้ยินเหมือนกันว่าตอนนตู้เปิด ของถูก อยากไปดูเหมือนกันไม่รู้ว่าจิงป่าว

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ไปเซียงกงมาหลายปีแล้ว ยังไม่เคยเห็นมันจะมีตู้มาเปิดขายของถูกเลย :welcome:

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ตลาดนัดรึป่าว... รถตู้อ่ะ...

7. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ปรกติแล้วไม่มีเปิดขายตอนตู้เปิด ต้องรอลงของ+จัดของเรียบร้อยก่อน นอกจากจะสนิทกะเจ้าของตู้จริง ๆ จะพอจับจองได้บ้าง อยู่ ๆ ไม่รู้จักจะไปถามซื้อเค้าเลยนี่หมดสิทธิ์ครับ และราคาก็ไม่ใช่ว่าถูกมากนะเพียงแต่ได้คัดเลือกของก่อนคนอื่นเท่านั้น

8. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เคยได้ยินมาเหมือนกัน

9. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  10. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ผมว่าคำว่าตู้เปิดที่คนรู้จักคุณบอกมา อาจจะหมายถึงของที่พึ่งเปิดตู้มา แล้วมาลงที่ร้านที่เซียงกงมากกว่าครับ

มันก็เหมือนกับของพึ่งมาแล้วเราก็มีโอกาสไปเลือกก่อนแค่นั้นเอง เรื่องราคาถ้าซื้อเยอะก็น่าจะถูก แต่ถ้าชิ้น 2 ชิ้น

ราคาไม่น่าจะถูกเท่าไหร่เพราะของมาใหม่ เค้าไม่น่าจะขายถูกนะ ยกเว้นลูกค้าประจำกัน

และอีกอย่างเครื่องเสียงตามเซียงกง บางรุ่น บางยี่ห้อเล่น FM บ้านเราไม่ได้นะครับ หรือถ้าเล่นได้ต้องไปเอาจูนก่อนเน้อ

11. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0
    ถ้าทุกคนเข้าไปซื้อได้หมด แล้วหน้าร้านใครจะไปซื้อล่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้