CIVIC EK เวลาปิดประตูทำไมเสียงดังมากเลยครับ ถ้าอยากให้ปิดแล้วเหมือนรถใหม่ๆจาแก้ไขได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย yong_yee, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yong_yee

yong_yee New Member Member

8
    0
    0
    CIVIC EK เวลาปิดประตูทำไมเสียงดังมากเลยครับ ถ้าอยากให้ปิดแล้วเหมือนรถใหม่ๆ

2. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ลองเปลี่ยนยางขอบประตูดูครับอาจจะช่วยได้ครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนยางขอบประตู ครับ เเต่คงไม่สู้รถไหม่นะ

4. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ของผมก็เป็นครับ ดังมาก มันเปิด แล้วมันเป็น จังหวะ การเปิดอะ ดัง ต๊ะๆๆเลยอะมีร้านทำปะครับ แถว บางนาครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    นอกจากจะเปลี่ยนขอบยางประตูแล้ว ต้องเปลี่ยนสลักบานพับประตูด้วยครับเพราะมันสึกหรอมากแล้ว
    จะดีขึ้น แต่ไม่เท่ารถใหม่หรอกครับ

6. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    เอ ไม่แน่ใจว่าดังยังงัย

แต่ของผม ดัง แอ๊ดๆ

แต่ใช้ Sonax ฉีด ก็เงียบ นะ

ส่วนยางขอบประตู ไม่เคยเปลี่ยน แต่ที่แน่ๆ เบิกศูนย์โคตรแพง

7. yong_yee

8
    0
    0
    อาการเสียงดังคือ เวลาคนนั่งจาปิดประตูจังหวะประตูเหวี่ยงมากระทบเพื่อปิดสนิทมันจะดังปั้ง เลยหน่ะ แต่รถใหม่ๆหน่อยเวลาปิดมันจะยากนิดนึงแล้วต้องออกแรง แล้วของรถใหม่ๆ มันจาแค่ดังปุ๊บ แต่ของผม EK ดังปั้งเลยครับ คนปิดคิดว่าต้องออกแรงมาก เลยปิดแรงแล้วมันก็เลยดัง จาแก้ไขไงดีหน่ะครับ

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เหมือนของผมเลยครับ ข้างคนขับปิดเข้ายากต้องออกแรงเยอะ ส่วนข้างคนนั่งไม่ค่อยได้เปิด เสียงปิดเหมือนรถใหม่เลยอ่ะ :sad: :sad:

9. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    ดัง เอี๊ยด อ๊าต และ ป๊อกๆ แป๊กๆๆ เวลาเปิดด้านคนขับเหมือนกันครับ ตัดสินใจ ไปซื้อบานพับประตู มาเปลี่ยน หายครับ...

ตาม คุณ ZAMZAM อีกคนครับ คือมันสึกหลอ มากครับ เปลี่ยนทั้งชุดก็ดีครับ บานพับ แกนกลาง ผมโดนมา ไม่กี่บาทเอง...

แต่ก็เหมือน พี่ๆๆทุกคนครับ หายเสียงน่ารำคาญครับ แต่ก็ ไม่เหมือน รถใหม่หรอกครับ..แต่ก็ดีขึ้นมาก

10. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    อีกตัวที่ดังมาจากประตู และรถหลายคันคงเป็นอยู่ในขณะนี้รวมถึงรถผมด้วย
    คือตัวกันเลย ถ้ามันดังแล้ว มันซ่อมได้ไหม หรือว่าเปลี่ยนอย่างเดียว ราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณครับ

11. yong_yee

8
    0
    0
    อาการเพิ่มเติมนะครับ คือว่ามันเหมือนประตูมันเบามากเลยหน่ะครับ มันไม่ค่อยมีน้ำหนักเหมือนรถทั่วไป หรือว่าเป็นกับ EK ทุกคันครับ และบานพับที่แนะนำให้เปลี่ยนมันจะคุณภาพเหมือนของเดิมๆติดรถหรือป่าวครับและราคาเท่าไหร่ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้