ยกสูง Mighty-X

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Teddy_Tongko, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teddy_Tongko

Teddy_Tongko New Member Member

18
    0
    0
    MTX LN90 2L ต้องการยกสูง ขอสอบถาม step ครับ
    ว่าต้อทำอย่างไร ถึงจะออกมาสวยดูดี ใช้งานได้คล่องในเมือง
    ค่าเสียหายประมาณเท่าใด รบกวนเพื่อนๆ ใน club นี้ครับ

2. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    อันนี้ไม่ถนัดเลยนะคับ.......รอผู้รู้ก่อนนะครับ......

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ติดต่อร้าน เลยครับ ยก พอประมาณ ใส่ล้อยางโตๆๆ

มีร้านแนะนำครับใต้ลายเซน สุวรรณภูมิ ยางยนต์ ครับ

ลองติดต่อดู ตอนนี้ที่ร้านกำลังบ้ารถยกสูงอยู่

4. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    5555

ไม่มีความรุ้เรื่องยกสูง เข้ามาดูอย่างเดียว

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    1. ด้านหน้าใช้ตัวรองปีกนกบน ด้านหลังใช้โตงเตงยาวขึ้น Step แรกนี้ ยก 2 นิ้ว หาข้อมูลความยางโตงเตงเอาเองนะครับ ชุดนี้ไม่น่าแพงมาก รวมค่าแรง สองสามพัน
    2. ชุดยก ต่างๆตามร้านแต่งรถ แถวรังสิต มีขาย 5 นิ้ว , 7 นิ้ว แบบนี้แพงครับ ผมว่ากว่าจะจบก็มี 20000 up แบบนี้ยกแล้วสวยครับ ใต้ท้องจะสูงโล่งๆ เพราะ ด้านหลังเอาแหนบ เทรินเพลา ด้านหน้าชุดยกจะย้ายจุดหมุนของดุมล้อ ให้เยื้องศูนย์ลงไป
    3. ยกตัวถัง ให้ห่างจาก แช็ชซีซ ด้วยตัวรองแล้วแต่ร้านจะทำนะครับ สูตรใครสูตรมัน อันนี้ 7000 ถึง หมื่นนิดๆ รายการนี้ ต้องต่อแกนพวงมาลัย ต่อคันเกียร์ และท่อทางสายต่างๆถ้าไม่พอ ทำจุดยึดกันชนหน้าหลังใหม่ อันนี้ ไม่แนะนำให้ยกเกิน 3 นิ้ว

การยกสูงที่ดีต้องไม่ทำให้ปีกนกเสียสมดุลย์จากแนวระนาบเดิมของมันมากนัก จะมีผลทำให้ ช่วงล่าง บุช ต่างๆ เสียหายได้ง่าย การใช้โตงเตงหลังที่ยาวมากกว่ามาตรฐานมากๆ โตงเตงจะเป็นตัวไปยันและค่อยๆยืดให้แหนบหมดความโค้งไปเรื่อยๆ นี่ยังไม่รวม ต้องเปลี่ยน โช๊ค และ ยางเพื่อให้เหมาะสมกับการยกสูงอีกด้วยครับ

ผมให้รูปมาดูด้วย Save มาจาก หน้าซื้อขาย Weekendhobby เป็นชุดยก 7 นิ้ว พร้อมตัวอย่างที่ใส่ในรถแล้ว ขอบคุณเจ้าของภาพด้วย

ข้อมูลเพิ่มเติมลองไป post ถามที่ http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/weblist.asp

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

โอ้ โห !!!!! มาแบบครบเซ็ท เลยนะครับ

7. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ ผมรู้แต่ทำไงให้ชิดพื้นโลกที่สุดครับ

8. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    พี่หนุ่ม รูปหล่อ แน่นจิงๆ ครับ

9. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    ชอบบินต่ำคับ

10. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    คุณหนุ่ม ข้อมูลแน่นจิงๆ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ร้าน 4*4 ได้เลยครับ ยกสูงต้องใช้เงิน

แต่ผมชอบระดับความสูงของ 4W มาตรฐานโรงงานสวยแล้วครับ

เปลี่ยนยางใหญ่ก็พอแล้ว

12. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ไม่แน่นหรอกครับ หาข้อมูลมาเยอะ และ เสียเงินมาเยอะแล้ว สองปีก่อนผมถอดใส่ช่วงล่างหน้าหลัง
    อยู่หลายรอบ ยกแล้ว ยกอีก พบว่าไม่ทน เท่าไร เนื่องจากผมชอบรูด
    ประกอบกับกลัวมันร่วงระหว่างทางเลยจำใจใช้ Standard แบบฝืนๆใจครับ

ถ้าจะทำกันจริงๆ หาร้านที่มีประสบการณ์ และ หมั่นตรวจสอบ ความแข็งแรงด้วยครับ เพื่อความปลอดภัย

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    คุณเบ็นมาดูครับ เพื่ออยากยกมั่ง อิอิ

14. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เวปนี้คอบินต่ำเยอะครับ

15. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    น่าจะใช่นะคับ........

16. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    กระทู้นี้ คุณเบน คุณต้น คุณโจ คุณยอด คุณเอ๋ คุณนที

ไม่เห็นเข้ามาตอบเลยครับ

เค้าถามถึงรถยกสูงครับ ไม่ใช่เรื่องความสูง

17. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

โดนพาดพิง ไป 6 คับ........แล้วหายไปไหน 1 หล่ะคับ พี่ฮั่ง อิอิ

18. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ก้อหายไปแค่ 6 อ่ะครับอีก 1 อยู่ใน กระทู้แล้วดูเอาว่าใคร

:D:D:D

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ นี่กระทู้ยกรถกันนะคับพี่ฮั่ง

20. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ช่วยอัพ ครับๆ

21. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

หาไม่เจอคับพี่ ไม่รู้อยู่ไหน.......

22. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  23. jahooy3008

jahooy3008 New Member Member

31
    3
    0
    เข้ามาดูบ้างครับ

24. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ย้ายแผงแอร์ยังพี่...

25. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

อ่านจากการพิมพ์แล้ว คงกำลังโกรธอยู่แน่ๆ เลยคับ .........

26. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เจ้าต้าร์...ไปไหน 1ใน 7 เหมือนกันนี่??

27. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ถึงตัวจะสั้นแต่ขยัน.......นะครับ

28. Teddy_Tongko

Teddy_Tongko New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ
    โดยเฉพาะ คุณ nye-noei หนุ่มJZN90
    คงต้องพิจารณาอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้