## แอร์ตัดตอนที่วิ่งเกิน80 ไม่ว่าจะใช้รอบเท่าไหน่ก็ตามครับ รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย coupe_man, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ใช้รถ misu เครื่อง 1800เกียร์ธรรมดาครับ มีปัญหาเรื่องแอร์รบกวนด้วยนะครับ

ต้องขออภัยที่พิมพ์งงๆนิดนึงนะครับ พอดีลองเทสด้วยตัวเองหลายแบบมากๆครับ

อาการคือว่าเวลาขับเร็วเกิน 80 km/h ย้ำว่าที่ความรเวนี้ขึ้นไปพอดีแป๊ะเลยครับ แอร์มันจะตัดเหลือแต่ลมครับ ซึ่งตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่ความรเวรอบสูงๆหน้าครัชคอมแอร์จับไม่อยู่ แต่ก็ลองลากเกียร์ดูเช่นจริงแล้วขับ 80 เกียร์5 จะอยู่ที่2000 รอบนิดๆ เลยลองเกียร์ 3 แทนลากไป3000 ก็ตามถ้าความเร็วไม่ถึง 80 มันก็จะยังไม่ตัดน่ะครับ ซึ่งก็ลองตอนจอดเฉยๆเร่งดูแล้วเช่นกันครับ รอบ4-5000 หน้าครัชก็ยังจับอยู่เลยครับ

และเวลาจะทำให้มันเย็นก็คือลดความเร็วลงมาประมาณ70-75 ก็จะทำงานขึ้นมาทันทีเลยครับ (ลดความเร็วแบบไม่ได้เหยียบครัช หรือเหยียบครัชปล่อบรอบลงมาเป็นรอบเดินเบาก็ตามครับ ยังไงแอร์ก็จะติดที่ 70-75 km/h เท่ากันครับ)

หน้าครัชคอมแอร์ก็เปลี่ยนของใหม่แล้วครับ น้ำยา ช่าก็ลองเอาออกบ้างแล้วครับ พัดลมหน้าแผงแอร์ก็ติดเพิ่มแล้วด้วยครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ตรงไหนจริงๆครับ แบบว่าเท่าที่ลองเทสมันสัมพันธ์กับความเร็วจิรงๆเลยครับ ไปร้านแอร์มา 3 ร้าน แล้วครับ ท่านใดพอจะทราบอาการแบบนี้บ้างมั้ยครับ ต้องขอรบกวนด้วยครับ

2. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ลืมบอกครับ Lancer ท้ายเบนส์ เครื่อง 1800 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้