ช่วยทีครับเรื่องพวงมาลัยpower

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย mri2kyu, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mri2kyu

mri2kyu New Member Member

9
    0
    0
    โทรไปถามช่างมาเค๊าบอกว่าประมาณ25000 เพราะต้องใชสายไฟทั้งชุดครือว่ารถผมไม่มีpowerแต่แรกต้องทำใหม่หมด ครับราคานี้เเพงมั๊ยครับมีที่แนะนำหรือปล่าวครับ
    และทำแล้วจะมีปัญหาหรือปล่าวครับ

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนที่ตอบ ครับ คลับนี้อบอุ่นมากเลยครับ
    ยังไงช่วงนี้รบกวนพี่ๆบ่อยหน่อยนะครับรถยังไม่สมบูรณ์

2. ทำที่อู่ไหนอ่ะครับ แล้วเค้ารับประกันไม้ว่าระบบจะสมบูรณ์

3. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    อ้าวจัดไปโทรหาเจ้าพ่อmr2ตัวจริง คุณรุ่ง ตอบได้ทุกปัญหา เบอร์โทร 0816134440 ครับบบบ

4. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    25000 นี้ทำที่ไหนครับ ผมว่าไม่แพงนะ(ถ้าจบๆ)

5. พี่หนุ่ม วันนี้มาเนียนนนนน น้า.................

พิมพ์ไม่ผิดเลยซักตัว :D

6. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ผมว่าตั้งแต่พี่โด่งเลิกทำรถ ถ้าจะหาที่ก็คงเป็นพี่รุ่งอ่ะคับ เพราะของก็มีครบ

แต่ทุกวันนี้ก็ยังให้พี่โด่งดูแลรถให้อยู่ตลอดเลย น่ารักจิงๆ

ชุดสายไฟ ประมาณ 4000 - 5000
    ปั๊มไฟฟ้า 5000
    ชุดขอพวงมาลัย ประมาณ 5000
    ค่าของจุกจิก sensor สายไฟ อีกหลายอย่างคับ

ยังไงขอให้จบไวๆนะคับ ทำทีเดียวให้ครบไปเลย

อย่าเสียน้อยเสียยาก เดี๋ยวปัญหาจะตามมาไม่จบ

ยังไงโชคดีคับ

7. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    โท หา พี่รุ่ง เลยคับ ... mr คัน แรก ที่ พี่รุ่งทำ ก้อ คือ mr คัน แรก ของ ผม ลุย กัน ตั้งแต่ เดิม ๆ ทำ ทุกอย่าง รู้ ทุก จุด ลอง หมด แร้ว เพราะ งั้น ไม่มี รัย ที่ พี่รุ่ง ไม่รู้ ทำไม่ได้ .... ชัว คับ เชื่อ ได้ อะไหล่ เพียบ :D

8. mri2kyu

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แล้วถ้าใส่ล้อ 19นิ้วมันจะมีผลอะไรบ้างครับ

9. mri2kyu

9
    0
    0
    พอดีโทรหาพี่รุ่งเค๊าบอกต้องเดือนนึงอ่ะครับ
    มีที่ไหนแนะนำอีกมั๊ยครับ

10. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ช่วงนี้งานพี่เค้าเยอะครับ อาจจะต้องรอคิวนานหน่อย แต่รับรองชัวร์ครับ (ผมก็วางเครื่องกับพี่เค้าครับ)

11. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ต้องใช้เวลาประมาณนั้นแหละคับ ระบบมันซับซ้อนจริงๆ ยากมากๆ

ไม่เหมือนวางเครื่องนะครับ แค่หย่อนเครื่องลงไป เสียบปลั๊ก start ติด เอารถกลับบ้านได้ ภายในหนึ่งอาทิตย์

ระบบ power มันยุ่งยากจริงๆ สั่งงานตามความเร็วรถ เซ็นเซอร์เยอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้