รบกวนผู้ที่เคยใช้ ยาง Federal 595RS-R ด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EooD_EK, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EooD_EK

EooD_EK Guest

0
    0
    0
    พอดีผมกำลังหาซื้อ ยาง Federal 595RS-R อยู่ครับ มีใครเคยใช้แล้วบ้างครับ มานดีรึป่าว แล้วราคาเส้นละเท่าไรครับ หาซื้อได้ที่ไหน ผมไปถามมาหลายที่แล้วไม่มีขายเลย 195/50/15 นะครับ

ปล.ถาม พี่ๆ เพื่อนๆ อีกข้อนึงครับ ขอบ 15 ใช้ แก้มยาง 50 หรือ 55 สวยกว่าครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. ใช้อยู่ครับ แต่ของผมใช้ 205-45-16 ซื้อมาจากร้านเฮียไข่ รามอินทราล้อแม็กซ์
    เรื่องคุณภาพจากที่เคยลองใช้มาทั้ง AD07 ทั้ง 01R ตัวนี้ผมว่าคุณภาพดีกว่า
    ทั้งสองตัวที่เคยใช้มา

เพราะเมื่อวันอังคาร เอาไปลองวิ่งที่สนามพีระ เนื้อยางนิ่ม และหนึบมาก หนึบขนาดว่าวิ่งเต็ม ๆ สัก 5 รอบเนื้อยางละลายออกมาเป็นบั้ง ๆ เลยล่ะ
    ถ้าไม่ได้ขับรถใช้งานทุกวัน หรือใช้รถวันละไม่มาก แนะนำครับ แต่ถ้าต้อง
    ใช้รถเป็นประจำ ระยะทางยาว ๆ ทุกวัน คงไม่เหมาะกับความสิ้นเปลือง

ยาง Federal รู้สึกว่าจะมีเฉพาะ 195-50 นะครับ ราคาของใหม่โทรไป
    สอบถามที่ร้านได้เลยครับ

http://www.rtmmag.com/

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -น่าลองนะเนีย พี่เต้ไม่ลองgoodyear EAGLE RS SPORT ตัวใหม่บ้างเหรอพี่ ผมอยากรู้ว่ามันระดับไหน เห็นมันมีรหัส ZR ด้วย ดีจริงไหม เห็นพี่กาญถอยมาแหละอยากลองเหมือนกัน

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    Federal 595RS-R ลองแล้วหนึบมาก หนึบสุดแล้วในตอนนี้
    จนในบางรายการแข่งขันไม่สามารถลงแข่งได้เพราะหนึบเกินไปครับ
    แต่ท่าทางจะหมดเร็วจริงๆ (ไม่เหมือน AD07 หรือ RE01R ที่
    ไม่หมดง่ายๆอายุการใช้งานปกติ)

5. EooD_EK

0
    0
    0
    ขอบคุณ พี่เต้ กับ พี่โอ๊ต มากครับ พอดีผมชอบ ดอกยางมันสวยดี ผมไม่ได้เอาไปแข่งหรือสาดโค้งมากๆๆ คงจะใช้ได้นานอยู่มั้ง ถ้าจะไปซื้อพวก AD07 หรือ RE01R งบผมคงไม่ถึง ผมใช้รถ วันนึงก็ไม่เกิน 200 กม. แต่ไม่ได้ใช้ถุกวัน 2-3 วันใช้รถที ไปต่างจังหวัดบ้างนิดหน่อย เดือนละครั้งได้ พี่ๆๆว่ามันเหมาะไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ แบบราคาไม่แรงมาก แล้วก็ใช้ดีดอกหมดยากๆๆ พอดีไม่อยากเอาเงินไปลงกับยางบ่อยๆๆ งบน้อยแต่ใจรักรถแต่ง แฮะๆ ขอขอบคุณในทุกๆคำตอบ

6. EooD_EK

0
    0
    0
    ผมลืมถามไป เหงมี Federal SS595 อะไรนี่แหละ ราคามันถูกดี ไม่รู้ว่าดีอะป่าว เส้นละ 1680บ เองครับ แต่รู้สึกดอกยางจะสวยสู้ 595RS-R ไม่ได้ >_< ปวดหัว ยางที่ใช้อยู่ก็จะระเบิดอยู่และ ใช้รวดวิ่งแทนยางไปแล้ว >_< ลบกวนพี่ๆด้วยครับ

7. ตัวนี้น่าใช้ครับ เหมาะกับการใช้ในชิวิตประจำวันมากกว่า Federal
    ถือว่าเป็นยางถนนที่ดีที่สุดในตอนนี้แล้ว ดีกว่า AD07 และ 01R
    ส่วน Comment รอน้ากาญจน์มาตอบดีกว่า ผมเองยังไม่เคยลองเหมือนกัน
    แต่รถสนามตอนนี้ก็ใช้ RS Sport กันทั้งนั้นนะครับ น่าจะดีจริง ๆ แหล่ะ

ดู ๆ แล้วน่าจะเฉลี่ย ๆ วันละ 100 โลได้ มันจะไม่คุ้มเอานะครับ เพราะ
    ราคา Federal 595 เนื้อยางมันค่อนข้างจะนิ่ม และหมดเร็วจริง ๆ อย่าง
    รถผมที่ยอมตัดใจซื้อ เพราะรถผมใช้น้อยมาก เดือนนึงประมาณ อาจไม่ถึง
    1000 โลด้วยซ้ำ

ส่วน AD07 กับ 01R ไม่น่ามีเหลือในท้องตลาดแล้ว เพราะปลาย ๆ เดือนนี้เค้าจะออก AD08 กับ RE11 มาแทน ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ผมแนะนำ
    RS Sport ของ Goodyear ดีกว่า ลายคล้าย ๆ กัน คุณภาพเป็นรอง
    Federal นิดหน่อย แต่เหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันมากกว่า

เรื่องราคา Federal จะแพงกว่า Goodyear ครับ ตอนที่ผมซื้อถามราคา
    Goodyear มา 4800 ต่อเส้น ส่วน Federal 5200 บาท ไซส์ 205-45-16
    น่ะครับ

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    federal rs-r ฟังจากรุ่นพี่ที่วิ่ง circuit เล่าให้ฟังมา ไม่เคยใช้เอง บอกว่าสุดๆครับ
    นุ่มมากๆ แต่หมดเร็วมากๆ เช่นกัน แต่สำหรับ drag ผมไม่รู้ว่ามันดีอะไรยังไงรึเปล่า
    แต่ววิ่ง เซอร์กิตแหล่มมาก

ส่วน rs-sport ตอนนี้มาแรงสุดแล้ว ดีกว่า neova 01-r แต่ความนุ่มคงไม่เท่า ตัวแรก
    กำลังจะเปลี่ยนอีกไม่นาน คงเอาตัวหลังนี่หละครับ ท่าจะอยู่ได้นานกว่า

9. EooD_EK

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่เต้ และ พี่โดม สงสัยใช้ goodyear EAGLE RS SPORT น่าจะดีกว่า ราคาถูกกว่า ดอกหมดช้ากว่าด้วย

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    Goodyear อีกเสียงครับ
    เพราะเห็นเขาทดสอบมาแต่ละคนบอกว่าดีจริงๆและราคาไม่แพงด้วย

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    FEDERAL 195-50 15 ผมมีเหลืออยู่ 2 เส้น

ถ้าสนใจก็ Pm มาได้ ใส่วิ่งถนน มา 100 km

ขนยังไม่หลุดเลย เส้นละ 2500 ของใหม่ 3600 / เส้น

RS-Sport เคยไปวิ่ง จิมอยู่ 2-3 รอบ ที่เทพนคร

ความเร็วไม่สูง ใช้ได้นะ แต่วันนั้น แทรค ลื่น ยางมะตอย ไม่ค่อยแห้ง

เลยฟันธงไ ม่ ได้ ว่า หนึบ ไม่หนึบ

วิิ่่งถนนก็หนึบดี เบรค ใช้ได้ ไม่ค่อยกลัวน้ำ

ทางลูกรัง ก็ มันส์ ดี

แต่ ไม่เคยวิ่ง Hi Speed ในสนาม

ราคาก็ 3600/เส้น

ลาย ไม่สวย บื้อมาก

ตอนนี้อยากได้ NT 01 แต่ยังงงว่าจะสับยาง ยังไง

12. EooD_EK

0
    0
    0
    เสียดาย พี่ต้นน่าจะมีสัก 4 เส้น จะได้จัดเลย อิอิ

13. ช่วงล่างรถเมิงเนี่ย ชุดใหญ่จัด ๆ เลยนะ

ไปเอามาตั้งแต่มะไหร่วะ ซุ่มอีกแล้ว

14. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    แอบไปซ้อมพีระมาหรอคับเสี่ยเต้

หุหุ

15. เอายางใหม่ไปเปิดหน้ายางเฉย ๆ คร้าบ วิ่งขำ ๆ อ่ะ

16. golf1908za

golf1908za New Member Member

73
    4
    0
    ขอเบอร์ด้วยได้ไมคับอยากได้อยู่คับ

17. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    FEDERAL ที่ญี่ปุ่น ดังมากๆคับ

ตอนนี้ เมืองไทย มี 205/50/15 แล้วคับ ติดต่อได้ที่นี่คับ

เหลือไม่มาก นะคับ

http://www.motor-xclub.com/forum/index.php?board=65.0

18. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    ยาง federal ถ้าพื้นถนนเปียกๆนี่มีปัญหาบ้างมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้