Meeting 3 / 5 /52 ณ.สวนรถไฟ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย juntcivic, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    Meeting วันที่ 3 / 5 / 52
    สถานที่ สวนรถไฟ

เวลา 16.00 น.
    รายละเอียด
    1. Meeting ครั้งนี้เน้นไปทางรับประทานอาหาร,พูดคุยและสังสรรค์เป็นหลักครับ
    2. รับเสื้อคลับ และ สติกเกอร์คลับ(สำหรับท่านที่ยังไม่ได้รับ)
    3. เก็บค่าใช้จ่ายก่อนเข้างานคนละ 400 บาท/ 1 สมาชิก (ถ้าไปเรียบทางด่วนเก็บตามนี้ครับ ถ้าเปลี่ยนร้านว่ากันอีกที) ผู้ติดตามคนละ 100 บาท จบงานหักค่าใช้จ่ายจะคืนให้ทุกท่าน (ผู้ติดตามจะไม่ถูกคืนเงินให้)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2009
  2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    400นี่รวมเสื้อยังอ่ะ

ถ้ายังจนแน่ๆกูเห้อออออ

3. juntcivic

1,549
    34
    0
    ไม่รวมเสื้อครับ ตามข้อ 3 เลย จบงานเงินเหลือคืนทุกคนหมด ชาติที่แล้วผมเกิดเป็น เปาวุ้นจิ้น อิอิ

4. pep

916
    1
    0
    หาตังหูตูบ

5. ittirit500

ittirit500 New Member Member

22
    0
    0
    งะๆ งึๆ มันเป็น งะๆ งึๆ

6. juntcivic

1,549
    34
    0
    เพื่อคลับ สู้ๆ

7. Nuttjung

Nuttjung New Member Member

14
    0
    0
    รับทราบ

8. polapo

polapo New Member Member

24
    0
    0
    ความตั้งใจคืออยากให้สมาชิกในคลับมาร่วมสังสรรณ์
    พบปะ เห็นหน้า เห็นตากันครับสร้างความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน
    *****(มีของรางวัลแจกสำหรับผู้ชนะการตกแต่งรถสวยงามประจำคลับด้วยครับ)*****
    ขอให้มากันนะเป็นความตั้งใจอันดีของพี่ๆในคลับตั้งใจทำครับ

9. pep

916
    1
    0
    ร้านพี่จุ๊นไม่ค่อยไกลเลยนะ

ผมจาไปยังไงกันละนิ

ไปไม่ถูกกกกกกกกกกกก

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขอเป็นร้าน ส้ม ตำ ไก่ ย่าง แบบริมทางครับ
    ยิ่งรถเข็นได้ ยิ่งดี

11. juntcivic

1,549
    34
    0
    สรุปMeeting ที่ร้านเรือนไม้เรียบทางด่วนรามอินทราครับ

หนุ่มๆ ผมค้นไปเจอความขี้โกงของร้านเรือนไม้อ่ะ ลองอ่านดูนะ (ตอนเก็บเงินเรา
    ต้องละเอียดมากกว่าปกตินะ) ฉะนั้น จะไปต้องเอาสาวๆไปด้วยให้ดูบิลทุกรายการเลย ไม่งั้นเดี๋ยวโดน
    http://webboard.mthai.com/53/2008-03-07/372776.html
    ผมเกือบถูกโกง ที่ร้านเรือนไม้ ถนน เลียบทางด่วน รามอินทรา ประดิษฐ์มนูธรรม

อยาก จะฝากเพื่อนๆ ให้ระวังและคิดให้ดีก่อนจะไปทานอาหารที่ร้านเรือนไม้ ถนนเลียบทางด่วน ประดิษฐ์มนูธรรม ไม่อย่างงั้นจะเจออย่างที่ผมเจอ ผมนัดกับเพื่อนสมัยมหาลัยประมาณ 4-5 คน ไปทานอาหารกันที่ร้านนี้เมื่อวันที่ 5 มีนาคมที่ผ่านมา เราสั่งอาหารกันมาร่วม 7-8 อย่างทั้งอาหารกินเล่นระหว่างรอเพื่อนๆ และ อาหารหลัก รสชาติแย่มากๆ ร้านก็สกปรก บรรยากาศก็ไม่ดี ยังงงๆอยู่ว่าทำไมนัดมาที่ร้านนี้กันได้ สงสัยจะใกล้บ้านเพื่อนคนที่นัด แต่พวกเราก็ไม่ได้คิดมาก เพราะคิดว่า เพื่อนๆไม่ได้เจอกันตั้งนานแล้ว เจอกันคุยกันสำคัญกว่าเรื่องกิน แต่ตอนเก็บเงินนี่สิครับ ก็เกิดเรื่อง เพราะรู้สึกทะแม่งๆ ว่าทำไมค่าอาหารแพงจัง เผอิญผมเคยมีประสบการณ์โดยโกงแบบนี้มาแล้ว เลยต้องละเอียดหน่อย และ ก็เลยเช็คทุกรายการ ก็เกิดเรื่องครับ มีอาหารที่ไม่ได้สั่งมาเลย เพิ่มมา 4-5 รายการ รวมทั้งมีเหล้าเพิ่มมาด้วยครับ ซึ่งพวกเราไม่มีใครกินเลย จะสั่งมาก็แค่เบียร์เท่านั้น รายการอาหารกับเหล้าที่เพิ่มมาอีกประมาณ 2000 กว่าบาท ครับ ตอนนั้นทุกคนก็เริ่มไม่พอใจกัน เพราะรู้สึกว่านี่มันโกงชัดๆ เรียกเด็กเก็บเงินมาถาม เด็กเก็บเงินหายไปประมาณ 10 นาทีครับ กลับมาพร้อมกับผู้จัดการและเด็กอีก 3-4 เข้ามาในห้อง ซึ่งตอนนั้นเหลือเราเป็นโต๊ะสุดท้ายแล้ว มันก็พยายามยัดเยียดว่าโต๊ะผมเป็นคนสั่ง เถียงกันนานมาก จนเกือบจะทะเลาะกันอยู่แล้ว ในที่สุดผมบอกว่า เอางี้ดีกว่า ผมจะแจ้งตำรวจแล้วนะ ผมไม่อยากเถียงแล้ว เพื่อนผมก็เตรียมกดมือถือแล้ว โชคดีว่าพวกเราเป็นผู้ชายกันหมด มันเลยเสียงอ่อนลง วันนั้นพวกเราก็เลยจ่ายไปเท่าที่พวกเรากิน ก็ฝากเพื่อนๆนะครับ ให้ระวังไว้ ไอ้ร้านเรือนไม้ขี้โกง อย่าไปกินร้านมันเด็ดขาด อยากจะให้ส่งต่อเตือนๆกันไว้ทุกคนครับ

http://webboard.mthai.com/5/2008-01-21/365944.html
    ระวัง !!!! ร้าน เรือนไม้ ถนนเลียบทางด่วนรามอินทรา ขี้โกง

ฝาก แจ้งเพื่อนๆทุกคน ให้ระวัง ร้านเรือนไม้ ที่ ซ. โยธินพัฒนา 3 โกงรายการอาหารและเครื่องดื่มไปนับพันบาท ผมกับเพื่อนรุ่นเดียวกันประมาณ 10 กว่าคน ไปทานอาหารที่ร้านนี้เมื่อวันที่ 17 มกราคมที่ผ่านมา ตอนเช็คบิลผมเอารายการมาดู ปรากฏว่ามียัดไส้ รายการอาหารที่ไม่ได้สั่งอีก 4-5 อย่าง คิดแล้วเป็นเงินร่วมพันกว่าบาท พอสอบถามไป แทนที่จะขอโทษเรา กัปตันแสดงสีหน้าไม่พอใจที่เราไปรุ้ทันมัน แถมยังพูดประชดเราอีกด้วยว่า พี่นี่ละเอียดจริงๆ ดูทุกรายการเลย ฝากเตือนด้วยครับว่า ควรตรวจสอบรายการอาหารที่สั่งไปทุกครั้ง ส่วนผม ร้านบัดซบขี้โกงอย่างนี้ คงจะไม่ไปกินอีกแล้วครับ

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/D3306966/D3306966.html
    เหตุเกิดที่== ร้านเรือนไม้=== เลียบทางด่วน

***จุดประสงค์ในการ post ครั้งนี้มิได้มีจุดประสงค์ที่จะสร้างความเสียหายให้ใคร(ถ้าไม่มาหาเรื่องกัน ก่อน) เป็นแค่ประสบการณ์ส่วนตัวที่เจอกับการบริการยอดแย่ของพนักงานในร้านแห่ง นี้***

== เรื่องของเรื่องก็คือ เมื่อวานเราได้รับเชิญไปเลี้ยงรับปริญญาพี่สาวของเพื่อน เพราะเราไปถ่ายภาพให้ ฝ่ายญาติๆบัณฑิตจึงเชิญเราไปทานอาหารที่ร้านเรือนไม้ เลียบทางด่วนรามอินทรา ไม่รู้ว่าพนักงานร้านนี้(คนหนึ่ง) ให้บริการลูกค้าตามวิสัยทัศน์แคบๆของตัวเอง หรือที่มองที่ฐานะภายนอก อ้อ..ลืมบอกไป บัณฑิตเป็นคน ตจว. พอรวมญาติได้ก้อเว้าอีสานกันกระจาย แถมพวกเรานั่งท้ายรถกระบะกันไปเกือบสิบกว่าชีวิต พนักงานคนนั้น(มัน)คงมองว่าพวกเราเป็นคนบ้านนอก...
    ++ พอไปถึงก็มี(นัง)พนักงานเดินมาหน้าไม่รับแขก แถมแต่งตัวยังกะเด็ก center point กระโปรงยีนส์สั้นๆกะเสื้อรัดรูป คุณน้าท่านหนึ่งจึงถามว่าห้องคาราโอเกะเท่าไหร่ (นัง)พนักงานคนนั้นก็บอก 2000 .. ญาติเราก้อบ่นๆว่าแพง และหารือกันว่าจาเอาหรือไม่(คงดังไม่หน่อย) (นัง)พนักงานก็บอกว่า มันก็ราคานี้แหละ จะเอาหรือไม่เอา แต่น้ำเสียงกระแทกมากๆ (นี่แค่ครั้งแรก) ตกลงเราก็ไม่เอา จากนั้นเราก็ไปหาโต๊ะนั่ง (นัง)คนนั้นก็เดินเอาเมนูมาให้ ระหว่างที่ญาติๆกำลังเลือกอาหาร ไอ้เราตากล้องเห็นแสงตอนเย็นๆสวยดี เลยเรียกให้บัณฑิตถ่ายรูปซักใบสองใบก่อนแสงจะหมด ระหว่างที่กำลังชุลมุนวุ่นวายในการเรียกถ่ายรูปและเลือกอาหารนั้น (มัน)พนักงานคนนั้นก็พูดด้วยเสียงอันดังกึ่งๆตะคอกว่า นี่ตกลงอาหารหน่ะจะสั่งมั๊ย (ครั้งที่สอง) ญาติๆเค้าก้อเออๆสั่งๆไปก่อน พอมันเอาข้าวโถมาเสริฟก้อกระแทกโถแล้วพูดว่า นี่ค่ะ ข้าววววว เน้นเสีงหลังหนักๆนะ เหมือนๆประชดอ่ะ(ครั้งที่สาม) จนแม่บัณฑิตหันไปมองหน้าเลย แล้วมันก็เชิดหน้าเดินไป
    == กวนมั่กๆ ทะเลาะกะใครมาก็ไม่รู้ แต่มาทำนิสัยแย่ๆกับลูกค้า เรานะคันปากแทบตาย นี่ถ้าเรามากะญาติตังเองนะ คงได้เห็นดีกัน แต่นี่ญาติๆบัณฑิตเค้าก็ไม่ถืออะไรมาก ตามประสาคน ตจว.ที่ชอบมองโลกในแง่ดี ไม่ชอบมีเรื่องกับใคร ===

ร้านอาหารบรรยากาศดี รสชาติใช้ได้ แต่พนักงานมารยาททรามอย่างนี้ ผมขอเข้าครั้งนี้ครั้งเดียวดีกว่าครับ พี่น้อง

12. pep

916
    1
    0
    ผมเห็นด้วยกะพี่เก๊า
    (ไม่ชอบหรู ชอบแบบลูกทุ่งๆ)

13. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ไปวันไหน รบกวนโทรเข้ามือถือ บอกผมหน่อยได้ป่ะ เผื่อบางทีไม่ได้เข้ามาเช็คในเวปอ่ะ ขอบคุณครับ วันที่ 3 ตอน 5 โมง ว่างครับ ว่าง ไปได้

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ด้วยเช่นกัน เนื่องจากหยุดตั้งแต่ 1- 5 ครับ ห่างเน็ท

15. bird501501

bird501501 New Member Member

19
    0
    0
    ผมอยากไป

แต่ไม่ว่างครับ

แงแงแง

เลื่อนวันได้คงดีครับ

16. GAUSS

4,354
    50
    48
    ที่บ้านผม ก็ได้แตต้องเป็น วันที่ 1 หรือ 2
    ช่วงเย็นหรือบ่ายก็ได้ครับ ไม่แน่ใจวันอื่นเนื่องจากหยุดยาวๆๆๆ
    จ้า

ถ้าสนใจก็มากันได้ครับ ที่บ้านมี กะทะหมูกะทะอยู่ และก็หม้อจุ่มครับ แบบไฟฟ้าหรือแบบดินเผา
    ครับ ถ้าไม่มีที่อื่นก็ลองมาครับ

17. juntcivic

1,549
    34
    0
    เปลี่ยนสถานที่แล้วนะครับ คลาดว่าทุกคนคงยังไม่เคยไปมาก่อน ด้านบนเลยครับ

18. pep

916
    1
    0
    ไปไม่เป็นอ่ะสวนรถไฟ ขอแผนที่ด้วยคับ

19. Nuttjung

Nuttjung New Member Member

14
    0
    0
    เจ้าเก่งไปไม่เป็น แล้วใครจะไปรับน้องออมน้า สงสัย

20. pep

916
    1
    0
    คนอยากไปรับเยอะแยะ

21. juntcivic

1,549
    34
    0
    เจอกันพรุ่งนี้ครับ

22. jz_gte_3

jz_gte_3 New Member Member

83
    0
    0
    น่าสนครับ แต่ไม่เคยไปเลยผมน่าอายจริงๆ

23. pep

916
    1
    0
    บ่ายนี้แล้วดิ

24. juntcivic

1,549
    34
    0
    ทุกคนต้องมีครั้งแรกครับ หรือ เรีนกว่า เปิดซิง :p

25. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    รอดูรูปอ่ะ

26. ittirit500

ittirit500 New Member Member

22
    0
    0
    รอดูรูปรถ แง่ะ

27. juntcivic

1,549
    34
    0
    ไอ่เจ้าเก่งเอากล้องไปครับ ต้องรอมันมาลง ช้ามากๆ มีสครั้งหน้าต้องลงโทษ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้