ราคาคอมแอร์ke เท่าไรครับ ช่วยที

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย taetfn, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taetfn

taetfn New Member Member

18
    0
    0
    โทดทีครับ

อยากให้เพื่อนๆในบอร์ด ke 30 ช่วยกันหน่อย

ถ้าผม ซื้อรถ มือสอง แต่ไม่มีคอมแอร์ต้องทำยังไงบ้างครับ

ที่อยากทราบราคา

1.คอมแอร์มือสองใส่ke ของรุ่นอะไรไส่ด้วยกันได้บ้างครับ ราคาเท่าไร
    2.คอนโซลเดิมke30 เท่าไรครับ
    3.เบาะข้างคนขับ ราคาเท่าไรครับ

ขอบคุนทุกคนในบอร์ดด้วยครับ

ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ ไม่รู้เรื่องจริงๆ

2. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    คอมแอร์ ที่ ใช้ ก็ หา คอมซันเด้น 508 ก็ได้ ครับ จะซื้อมือ 2 ก็น่าจะราคา ประมาณ 2500-3500 แล้วแต่สภาพ นะครับ ก่อนใส่ ก็ ถอดล้างระบบน้ำยาแอร์ทั้งหมดด้วยนะครับ เปลี่ยน วาล์วแอร์ได้เออร์ ด้วยนะครับ อย่าลืม ล้าง ระบบ น้ำยาทั้งหมดนะครับ ช่าง ร้านแอร์จะทราบ ครับ ไม่งั้น คอม จะ พังอีก ตรวจดูด้วย ว่า อุปกรณ์แอร์ ส่วน อื่น มี ครบไหม สภาพพร้อมใช้หรือไม่ เช่น แผงแอร์ ท่อแอร์ด้าน lo และ hi สภาพตู้แอร์ ระบบไฟ ควบคุม พัดลม และความเย็น ยัง ดีอยู่หรือไม่ การระบาย ความร้อนของ พัด ลม เป็น อย่างไร เช็ค และปฏิบัติ ตาม นี้ รับรอง เย็น ชัว ครับ พี่น้องแม้ว 5555 ตี๋ mpscar ปล. ถ้า ทำเองไม่ได้ อย่า เน้น ประหยัดหรือวิ่งหาของถูก ให้เน้นน งาน ที่เนียนๆๆ ทำแล้ว จบ ถ้า ทำรถแนว เรโท แล้วซ่อมไม่ถึง ระวัง จะไม่ชอบเรโท อิอิ
    สู้ต่อไปหัวใจเรโท....................

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อยากให้เพื่อนๆในบอร์ด ke 30 ช่วยกันหน่อย

ถ้าผม ซื้อรถ มือสอง แต่ไม่มีคอมแอร์ต้องทำยังไงบ้างครับ

ที่อยากทราบราคา

1.คอมแอร์มือสองใส่ke ของรุ่นอะไรไส่ด้วยกันได้บ้างครับ ราคาเท่าไร

ประมาณ 3500.- ตรงรุ่น เบอร์ 507 - 508 ก็ได้ถ้าเอาให้จบเล่นของคอมบิ้วสภาพสวยๆ
    ประมาณ 7000.- รวมค่าติดตั้งและไล่ระบบใหม่ทั้งหมดแล้ว(จากที่เคยทำที่ร้าน)เช็คทั้งระบบ
    เช่นท่อแอร์ แผงแอร์ด้านหน้า ตู้แอร์ ไดเออร์ ไล่เช็คทังระบบเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด
    ให้เตรียมไว้ 15000.- เต็มที่ เรื่องแอร์อย่างที่พี่เค้าบอกล่ะครับว่าอย่าเห็นแก่ของถูก
    ถ้าซ่อมเต็มที่แล้วดูแลดีๆ ตามระยะเวลา อยู่ได้หลายปีเลยครับ

2.คอนโซลเดิมke30 เท่าไรครับ

ราคาขึ้นอยู่กับสภาพครับให้เตรียมไว้ 3500.- ถึง 4000.-

3.เบาะข้างคนขับ ราคาเท่าไรครับ

ราคาขึ้นอยู่กับสภาพครับเพราะคู่นึงประมาณ 1500.- ครับ

4. Golf_Gointer

Golf_Gointer New Member Member

16
    0
    0
    ผมมีเซนเด้น508ครับลองโทรมาคุยได้ครับผมก็ทำเองครับ
    ปล.ซื้อคอมใหม่ก็ไม่มีรับประกันครับ
    คอนเชียงกงก็รับประกันว่าไม่รั่วตอนที่อัดน้ำยาแอรแต่ถ้ารั่วก็ต้องถ่ายน้ำยาแอรออกและก็นำคอมไปเปลี่ยนได้ครับก็โดนค่าน้ำยา2รอบละ
    มีไรลองโทรคุยได้ครับ 0841105752

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:44:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:44:38 ----------

ผมมีเซนเด้น508ครับลองโทรมาคุยได้ครับผมก็ทำเองครับ
    ปล.ซื้อคอมใหม่ก็ไม่มีรับประกันครับ
    คอนเชียงกงก็รับประกันว่าไม่รั่วตอนที่อัดน้ำยาแอรแต่ถ้ารั่วก็ต้องถ่ายน้ำยาแอรออกและก็นำคอมไปเปลี่ยนได้ครับก็โดนค่าน้ำยา2รอบละ
    มีไรลองโทรคุยได้ครับ 0841105752

5. karnt

karnt New Member Member

28
    0
    0
    พี่ช่างตี๋มิตรภาพเซอร์วิส ขอนแก่น ใช่มั้ยครับ :)

ที่ร้านรับติดตั้งแอร์รึเปล่าครับ รถผม ke-26 van ใช้มาหลายปีเพิ่งทำสีเสร็จ ตอนซื้อรถมามีแอร์มาแต่คอมเสีย+ตู้สภาพไม่ค่อยดีแล้ว ผมอยากเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด ถ้าที่ร้านพี่ทำช่วยประเมินราคาคร่าวๆ ให้ด้วยนะครับ แต่กว่าผมจะได้กลับไปทำคงอีกสักสามสี่เดือน (ตอนนี้อยู่ตปท.ครับ)

ขอบคุณมากครับ
    กานต์

ปล. แถวขอนแก่นเครื่อง 4a ขับหลัง สภาพดีๆ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (ไม่ได้จะวางในคันนี้นะครับ อยากวางเครื่องใหม่ให้รถแม่ รถ e30 ครับ)

6. tuck001

tuck001 New Member Member

37
    0
    0
    มี คอมซันเด้น อยู่ ขาย 2000
    สนใจ โทร 080-609-9434 / ตั๊ก

7. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    หวัดดีครับ คุณกานต์ ผมตี๋ครับ ที่ร้านผมซ่อม ครับ ระบบแอร์ก็ซ่อมครับ ส่วนเรื่องการประเมิณราคา นั้นผมอยากเห้ฯตัวรถก่อน ครับ ว่า อุปกรณ์ ของพี่อยู่ใน สภาพไหน เรา จำเป็ฯ ต้องเปลี่ยน อะไร และอะไร ที่เรา สามารถใช้งานได้ การประเมิณราคานั้นต้องดูสภาพเป็นหลักนะครับ ประเมิณส่งเดชไม่ได้ ถ้าไงเอารถลงมาดูแล้ว คุยกันอีกทีจะดีกว่า
    ส่อวนเรื่องเครื่อง 4ageขับหลัง จะลง e30ผมว่าจะเล็กไปนิดนึง แต่ถ้า จะใช้แค่ วิ่งไม่ได้เน้นแรง มากมายก็ พอไหว ถ้าชอบแรงนิดๆๆ ผมว่าเล็กไปหน่อย นะครับอันนี้ก็ตาม ชอบนะครับเป็นแค่ความเห็นส่วนตัวอิอิ ว่างๆแวะมาทาน น้ำ ที่ร้านผมนะครับ

8. karnt

karnt New Member Member

28
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ตี๋ เรื่องแอร์ คืออยากเปลี่ยนใหม่ทั้งระบบน่ะครับ เพื่อความสบายใจ

e30 ไม่เน้นแรงครับ ขอให้ประหยัด นิ่ง ไม่จุกจิก ขับทางไกลได้สบายก็พอแล้วครับ (อย่างคัน ke-26 ของผมก็ 3k ผมขับไปๆ มาๆ ขอนแก่น-เชียงใหม่ประจำ ขับอยู่ประมาณ 80-90-120 ไม่เน้นแรงครับ)

เห็นอีกกระทู้ว่าพี่ตี๋ใช้ ke-36 van ดีใจมาก ที่ขอนแก่นไม่ค่อยเห็น ke van เลย

ไว้กลับเมืองไทยแล้วจะแวะไปเที่ยวที่ร้านครับ

9. ohn_ke30

ohn_ke30 New Member Member

13
    0
    0
    มีคอมพร้อมขายึด ครับติดกับเครื่อง 3k ยกลงแล้ว ให้ราคามาครับ ถอดส่งให้ ทิ้งไว้เกะกะครับ อ้น 0814947415 อะใหล่ตัวอื่ๆก็แยกขายให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้