เครื่อง 3 k จะใส่ 5 เกียร สอบถามผู้รู้ครับ ช่วยที

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย seeke30, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seeke30

seeke30 New Member Member

13
    0
    0
    คือ จะต้องเปลี่ยนเพลาหลังด้วยไหม เพราะถ้าไม่เปลี่ยนช่างบอกว่าต้องลากครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนเป็นรุ่นไหนดีครับ ไม่ต้องแปลง รือแปลงน้อยที่สุด
    คืออยากจะประหยัดทั้งเงินและนำมันครับยุคนี้ สอบถามผู้รู้นะครับ ขอบคุณ
    รือมีข้อแนะนำอื่นที่ดีกว่านี้อีกครับ

2. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    ผมเคยเปลี่ยนเป็น5เกียร์ครับ ไม่ได้เปลี่ยนเฟืองท้ายครับ

วิ่งปรกติดีครับไม่มีผลอะไร

หรือไม่เปลี่ยนแล้วลองใช้งานดูก่อนครับ

(3Kในบอดี้KE10นะครับ)

3. songvuth

songvuth New Member Member

18
    0
    0
    เปลี่ยนเป็น5เกียร์ของ4เคหรือ5เคได้เลยคับยกสับกันได้เลยไม่มีปัญหาครับผมขับเคอี20เปลี่ยนแล้วแต่รอบจะห้อยนิดหน่อยที่เกียร์4-5แต่ความเร็ว130ยังได้แต่ไม่กล้ากดเพิ่มฃ่วงล่างไม่ดี

4. praphank

praphank New Member Member

7
    0
    0
    ขอถามด้วยครับถ้าหากผมนำใส่ในรถตู้ Liteace KM36 เครื่องเดิม 5K ตู้เล็กขององการโทรศัพท์สีส้มจะได้เปล่าครับต้องทำอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ

5. karnt

karnt New Member Member

28
    0
    0
    รถผม ke-26 ก็ 3k เดิมๆ แต่เปลี่ยนเป็น 5 เกียร์ (ถ้าจำไม่ผิดเกียร์ของ 5k) ใช้ดีครับ ประหยัดด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้