ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย INAZUMA_TAE, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INAZUMA_TAE

INAZUMA_TAE New Member Member

18
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆ BLUEBIRD CLUB ทุกคนนะครับ

คือผมอยากจะเริ่มเสริมความหล่อ:cool:และความแรง:eek:เล็กน้อยๆเพิ่มเติมกับเจ้า u12ตัว2.0 MTเดิมๆๆๆมากๆๆๆของผมอ่ะครับแต่ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนต้องทำอะไรก่อนอะไรหลังยังไงบ้างคือพึ่งจะหันมาสนใจเรื่องการแต่งรถอ่ะครับเลยยังรู้ไม่มากและที่ใช้อยู่ก็เป็นรถเก่าของคุณพ่อที่ท่านยกให้อ่ะครับ รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ

ปล.เป็นรถที่ใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ เอาแค่พอขับสนุกๆเฉยๆ นะครับกดได้บ้างในบางโอกาส

ยังไงขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะครับ รบกวนด้วยละกันนะครับพี่ๆๆ:D

ตอบผมเยอะๆนะครับ น้องอยากได้ความรู้ๆๆๆๆๆๆๆ:D

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..................
    อยากสวย อยากแรง............

อยากอันไหนมากกว่า......... ก็ทำอันนั้นก่อนครับ.........
    ตัดสินใจได้ ก็บอกนะครับ...... ท่านๆ เค้าจะได้เหลาต่อ..........
    แต่อยากบอกว่า........ แต่ละอย่าง อาจจะทำนานหรือไม่นาน
    ก็ขึ้นกับความต้องการของคุณอ่ะนะครับ......... :D

3. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ฟ่อ...ฟ่อ...Uras เท่านั้น

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: URAS ไม่เคยทำอะไรให้ BLUEBIRD U12 นะครับ...... ;)

5. INAZUMA_TAE

18
    0
    0

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2009
  6. INAZUMA_TAE

18
    0
    0

ขอบคุณพี่yy_u12มากครับ
    จริงๆอยากได้ทั้งสองอย่างเลยครับแต่ขอเลือกหล่อก่อนดีกว่า
    :D
    ผมค่อยๆเก็บความรู้ไปก่อน งบพร้อมเมื่อไหร่จะได้พร้อมลุย
    :)

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ตอนนี้ผมกำลังมองๆ part Ventrex อยู่ น่าจะขึ้น อิอิ

8. INAZUMA_TAE

18
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ พอจะมีรูปให้ดูรึป่าวครับ
    แล้วค่าตัวมันแพงมั๊ยครับ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ขอบคุณที่ขอบคุณครับ............ อิอิ

ถ้าเลือกหล่อก่อน ก็ดูเรื่องดัดแปลงดีๆ ครับ....... บางอย่างแปลงได้
    บางอย่าไม่ควรแปลง........... อิอิ

ขอให้สนุกสนานกับการใช้ BLUEBIRD ครับ...... :D

10. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมม แปลงต้องหาร้านดีๆแปลงด้วย ไม่งั้นเน่าอ่ะครับ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    นึกถึงการแปลง.......... นึกถึงดวงครับ........ :D

12. INAZUMA_TAE

18
    0
    0
    แล้วพี่ๆมีร้านแนะนำไม๊คร้าบ

13. INAZUMA_TAE

18
    0
    0
    เอ่อ!!!!
    แล้วถ้าอยากเสริมความแรงควรเริ่มจากไหนครับ

14. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ถ้าเอาแค่มันส์ ผมแนะนำเครื่องเดิม เปลี่ยนกรองเปลือยดีๆซักลูก สายหัวเทียน แค่นี้ผมก็ว่าขับมันส์แล้วนะ

ส่วนเรื่อง part อย่างที่ yy ว่าอ่ะครับ แล้วแต่ดวง ทุกวันนี้ผมเลยทำเองดีกว่าครับ สบายใจดี มีเวลาก้อทำ ไม่มีก้อไม่ทำ
    ช่วงนี้ลูกมาอันดับหนึ่งด้วยอ่ะครับ ฮิฮิฮิฮิ มีกันชนหลัง กับกาบข้าง URAS อยู่หลังบ้าน ยังไม่ได้แปลงเลย ฮิฮิฮิ

15. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เริ่มจากท่อก่อนเลยครับ ตีใหม่ทั้งยวง หาปลายญี่ปุ่นซักใบ
    เปลี่ยนกรองเปลื่อยหรือไส้กรองเปลือย
    หัวเทียน
    พอเริ่มแรงแล้วอย่าลืมช่วงล่างด้วยนะครับ
    เบรค โช้ค :D:D

ส่วนเรื่องหล่อ u12 หล่อมาแต่เกิดครับ รักษาสภาพเดิมไว้ หาไฟหน้าไฟท้าย ใหม่ ที่ไม่ด้านหรือแตก
    รวมถึงไฟมุมด้วยครับ หาแม็กซ์ ซักชุด ก็หล่อแล้วครับ:D:D

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D:cool:
    น้ำมัน
    อากาศ (ดี และ เสีย)
    ไฟ.........

ไปด้วยกันนะครับ :D

17. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    อย่าลืมเรื่องความงามด้วยนะ

18. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เรื่องนี้ต้องถามพรี่โอ๊ตได้เลยครับ :D

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ฮุฮุ......... เห็นเมื่อเช้า มาแอบอ่านอยู่....... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้