เอารถไปเหาะมาคับ ไม่รุ้เปนไรป่าวอะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย hizobea, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hizobea

hizobea New Member Member

32
    1
    0
    รถ b-14 คับ พอดี ลืมมองสะพาน เลยเกือบเหาะไปแล้ว :cry::cry:
    กลับมาจอดที่บ้าน
    ดับเครื่องปุ๊บ ที่ฉีดน้ำฝนก็มีน้ำไหลออกมาทั้ง 2 ข้างเลย ตกใจเลย รถร้องไห้

เปิดทุกอย่างดู(ด้วยตาเปล่า)
    ปรากฏว่าอย่างแรกเลย ไอตัวคานที่ใช้ค้ำฝากะโปรง หลุดออกจากตัวล้อคอะคับ(ไม่เปนไรๆ) อย่างอื่นก้ะน่าจะปกติดี(มั้งนะ)

พอก้มดูใต้ท้องอะคับ มันมีน้ำหยด 2 จุด(ปกติไม่เคยดูว่ามีน้ำหยดมั้ย) ข้างหน้าอะคับ 2 ข้างเลย น้ำใสๆ มันคือน้ำแอร์ปะคับ

ละมีอู่เช็คช่วงล่างที่ไหนเจ๋ง ๆ แนะนำบ้างคับ

รถผมจะเปนไรมั้ย:cry::cry::cry:

ละผมต้องระวังอะไรบ้างคับ

เอออีกอย่างคับ

ถ้าถอยหลังอะคับ ละหักพวงมาลัยไปซ้ายสุด จะมีเสียงเอี๊ยดดด... เพราะไรอะคับ เพราะถ้าเข้าเกียร์ D ละหักสุดไม่เป็นนะ เป็นเฉพาะเกียร์ R อันนี้เปนซักพักแล้ว

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    jumpขนาดรถลอยเลยรึเปล่าครับ ลองดูพวกลูกหมายแรคกับ บูชยางด้วยนะครับ แล้วก็โช๊คถ้าหนักจริงๆก็อาจจะมีแตกครับ คือน้ำมันมันจะรั่วออกมาอ่าครับ ส่วนน้ำหยดนี่ปกติดครับ น้พแอร์มีกันทุกคัน แต่ถ้าหยุดแถวๆหม้อน้ำอันนี้น่ากลัวครับลองดูพวกท่อยางหม้อน้ำว่าขาดรึเปล่า ลองดูครับ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    :D:D:D

5. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    น่ากลัวจัง
    เหาะสะพานเนี่ย

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ลองขับดูก่อนมั้ย ว่ามันยังปกติเหมือนเดิมอยู่หรือเปล่า..:D

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอนจ้ำ ลงมา กระแทกแรงไหมล่ะครับ
    ถ้าแรง ก็เข้าร้านช่วงล่าง เช็คหน่อยก็ดีครับ :D

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เช็คช่วงล่างโลด

9. hizobea

hizobea New Member Member

32
    1
    0
    ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ ลองขับดูแล้ว ปกติดี ไว้จะลองเอาไปให้ร้านเช้คช่วงล่างดูคับ

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองขับความเร็วสูงหน่อย แล้วดูว่ารถสั่นมากกว่าปกติหรือเปล่า

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ยังไงทำแล้ว มาเล่าให้ฟังหันหน่อยน่ะครับ :D

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เหาะมาเเล้ว งาน BF ลอย 4 ล้อเลย ลงมาไม่เป็นอะไร

ไม่ใช่รถผมนะ รถพี่โก๋

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    คาน ดุ้ง แน่นอนครับ ท่าทางจะ เยอะ อิอิอิ :D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้