อยากติดแก๊สช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akikkik, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akikkik

akikkik New Member Member

23
    2
    0
    ไม่รู้ตอนนี้ติดหัวฉีดราคาเท่าไร แล้วมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ

เห็นมีคนบอกว่าเครื่อง ฮอนด้าไม่แนะนำให้ติดแก๊สอะครับ

ขอบคุณครับ

JZA760 ถูกใจสิ่งนี้
  2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ไปติดร้าน army 2 มา ร้านอยู่ตรงๆ ไต๋ก๋งบุบเฟ่อาหารทะเล ข้างปั้ม ngv ลาดพร้าว 71

3. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ติดไปเถอะครับไม่เป็นไรหรอก แต่ก็ขยันเช็คเรื่องของพวกวาล์วน้ำ ปั๊มน้ำ ท่อน้ำต่างๆด้วยก็แล้วกัน อ้อ..อีกอย่างหนึ่ง อย่าลืมเช็คเรื่องหม้อน้ำด้วยนะครับ ถ้าเป็นหม้อน้ำแบบช่องเดียวกลัวว่าจะระบายความร้อนไม่ทัน ต้องเปลี่ยนเป็นแบบ 2 ช่องด้วย

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ติดอยู่ครับเรื่องหม้อน้ำไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้ครับแค่มันไม่ตันก็ไมีมีปัญหาไรแล้ว ของผมความร้อนขึ้นยังไม่ถึงครึ่งเลยครับ

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    army2 ครับ หัวฉีด AG ใช้ดี ปีกว่าๆๆไม่มีปัญหา :)

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สิ่งที่เค้าบอก อย่าไปเชื่อครับ รถของเราเราใช้เอง
    ของผม NGV วิ่งมา 60000 กว่ากิโลแล้ว สิ่งที่ต้องดู ก็เรื่องความร้อนส่วนประกอบ
    หมั่นตั้งวาล์ว พัดลมหม้อน้ำ พัดลมแอร์ ทุกอย่างต้องดูแลอยู่แล้วครับ

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เรื่องที่ต้องเน้น ก็คือ วาวล์คับ ฮอนด้าวาวล์มักยันเร็วถ้า
    จูนบางไป ยันเร็วแน่ ๆ ตอนนี้ถ้าติด ก็มี เอจี ที่นิยมกันมาก และมี
    ศุนย์อาสา บริการ จูนเรียลทามฟรีครับ www.thaiagclub.com
    เข้าไปหาอ่านข้อมุล และสอบถามได้ครับมี โปรคอยตอบให้ครับ
    น้อง ๆ เขาเก่ง ๆ กัน ทั้งน๊านครับ บางคน อายุแค่ 26 แต่เก่งมาก ๆ

แต่ถ้า อยากแบบ เทพ สุด สุด อุ่น้าอ๋อย เอส ที มอเตอร์
    สปอต์ แต่แพง ครับ ยี่ห้อ โพลี่เทค จูนได้ 16 ระดับ ละเอียดมาก
    ครับ น้าอ๋อยจุนเองเลย

อีกร้าน CNG AUTO จูน RX 7 ออกมาแรงกว่าเบนซิน

8. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เครื่อง B ครับหม้อน้ำช่องเดียววิ่งน้ำมันไม่มีปัญหาอะไร ช่วงน้ำมันแพงวิ่งแก๊สแล้วมีปัญหาเรื่องความร้อนเลยเปลี่ยนเป็นหม้อน้ำ 2 ช่องครับ
    จากประสบการณ์ส่วนตัวครับ

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ติดไปเถอะครับเรื่องวาล์วนี้มันแก้ได้ครับ
    สวนเรื่องอู่ผมแนะนำพี่ที่รู้จักครับแต่ส่วนมากจะไปตดิตั้งที่สิงห์วัชรพล
    แกติดซูบารุวิ่งได้บูสแบบเต็มๆไม่มีปัญหาไม่มีพังครับ
    เพราะแก็สหัวฉีดมันจูนได้ละเอียด

10. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ขอที่ติดแ ก๊สb16a เก่งๆอ่ะครับ แถวบางนา มีที่ไหนบ้าง

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

www.thaiagclub.com เฉพาะหัวฉีด ยี่ห้อ เอจี
    นะครับ เข้าไปพูดคุย ถามได้ครับ มีร้าน โซนรังสิต
    คลอง สาม ครับ

แต่ผมติดตั้งแถวบ้าน พระราม 3 ว่าจะหาโอกาส
    ไปจูน เรียลทาม กับ พี่บอย007 หรือ น้อง น๊อต ว่าง ๆ
    ก่อน ครับ

ถ้ายี่ห้ออื่น ก็ แถวสุวินทวงษ น้าอ้อย เอส ที มอเตอร์
    อู่ทำรถแข่ง ครับ แพงแต่ เนียนครับ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้