ขั้นแบตตารี่ตัวที่ติดที่แบตมาหลวมแบบโยนได้เลยแลัวไฟหน้ารถมันเหมือนไฟตกมันน่าจะเกี่ยวกันมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    น่าจะต้องรีบเปลี่ยนมั้ยครับ แต่มันไม่ได้เป็นตลอดหรือว่ามาจากสาเหตุอะไรครับช่วยด้วย

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ควรจะรีบทำให้แน่นครับ

ไฟเดินไม่สะดวก เผลอ ๆ เกิดประกายไฟอีก

อาจส่งผลกระทบ ต่ออุปกรณ์อิเลคทรอนิค หลายอย่างครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ต้องรีบไขให้มันแน่น ถ้าไม่แน่นเปลี่ยนทันที มันจะส่งผลให้ตัวอื่นๆเสียไปด้วยเพราะไฟเกินครับ

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เกี่ยวแน่นอนครับ รีบทำให้มันแน่นซะก่อนที่ไดชาร์จจะพัง..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้