เรื่องโช๊ค SPOON

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย too_EK, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. too_EK

too_EK New Member Member

64
    0
    0
    ใครเคยใช้โช๊ค Spoon รุ่นที่เป็นกระบอกดำ ปรับเกรียวบางอ่ะครับ อยากทราบว่า filling มานเป็นยังไงอ่ะครับพอดีสนใจอยู่ ใครใช้อยู่หรือเคยใช้ช่วยบอกทีครับ :D

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Short Stroke

For

Circuit Only

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ใช้อยู่ครับ ถ้าเป็นคนไม่ชอบกระโดกกระเดก ใช้รับแฟนบ่อยๆๆๆใช้ในชีวิตประจำวัน อย่าใส่ครับ ค่าkของสปิงมันสูงครับ แต่เวลาเข้าโค้งรถโยนตัวน้อยดีครับ เข้าโค้งด้วยความเร็วสูงมันใจดี แต่ถ้าวิ่งทางไกลๆๆนั่งแล้วเหนื่อยๆ คนไม่เคยเนียนั่งแล้วแน่นหน้าอกอะครับ ต่อให้ปรับความหนืด ระดับต่ำก็ตาม แต่ถ้าถามถึงความแข็งยังเรียกว่าไม่แข็งเท่าไรครับ แค่มันดีดแรง เช่นว่าลงจากคอสะพานช่วงที่มันยุบตัวยุบน้อยแต่ดีดขึ้นมันดีดรุนแรงครับ โช้คสั้น ใส่แล้วรถเตียดีครับ ปรับสูงได้ไม่เยอะครับ พูดง่ายเหมาะกับการแข่งซะมากกว่า แต่ผมใจรักครับเลยใส่

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    สรุปว่าเข้าโค้งดีใช่มะเอ
    พี่ว่าย้ายบ้านไปอยู่แม่ฮ่องสอนดิ่โค้งเยอะดีอาจจะเหมาะว่ะ 555

5. oneness

441
    73
    0
    แม้นั้นก็โค้งเยอะเกิน......

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เอาไปซิ่งในสนามๆ

7. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมว่าเด้งๆน่าจะมันดีนะถ้าหาสาวอกโตๆมานั่งข้าง:D:D:D

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เคยใช้เลยครับมาหาข้อมูลว่าใช้ดีมั้ย

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แสดงว่าเอามาวิ่ง Street Use ถึงกับจุกเลย

10. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ไม่เคยนั่งเหมือนกัน แต่ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างว่าแข็งเอาเรื่อง

ว่าแต่ในรูปนี่ไม่น่าใช่ของ EK นะครับ

11. oneness

441
    73
    0
    - ไอบ้ากาม....ชอบดูแต่อกสาว รถตัวเองก็เด้งนี้ เมียคันทั้งตัวเลย55...................:D

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    น่าจะของ EG DC2

ไม่ใช่ โตต้า สามห่วง แน่ๆ

13. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เคยขับ EG โช๊ค Spoon

ตอนพื้นแห้งๆนี่เด้งไปนิด แต่ก็ชอบนะครับ มันดิบดี

แต่พอเลี้ยวโค้งตอนฝนตก รู้สึกแปลกๆ เหมือนตูดรถพร้อมจะปัดตลอดเวลาเลย

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการที่มันเป็น Short Stroke รึเปล่า

14. oneness

441
    73
    0
    -.ใช่ครับ มันเน้นให้โช้คข้างหลังสั้นกว่าหน้านิดหน่อย สปิงก็สั้นมากๆๆเพื่อที่จะทำให้ยุบตัวได้น้อย ทำให้เกิดอาการท้ายไปก่อนจะได้เข้าโค้งได้ไวขึ้น คล้ายๆๆๆยืมแนวดริฟมาใช้อะครับ แต่ถ้าท้ายไปเยอะมากๆๆก็ต้องอยู่ที่คนขับแล้วครับว่าจะคุมได้ไหม ผมมีคำแนะนำครับ ถ้าใครอยากใส่โช้คตัวนี้(อยากใส่จริงๆๆๆ) เวลานั้งคนเดียวนะให้หาของมาใส่ท้ายรถเพิ่มครับ เยอะๆๆๆเลย ถ่วง รถจะนิ่งขึ้นครับ นิ่งแบบน่าตกใจว่านี้สปูนเลอะ.....อิอิ

- แล้วถ้าใส่กันโคลง EK 9 ด้วยแล้วละก็สุโคย เลย ใส่โค้งได้แบบเต็มๆๆๆแบบ ล้อหลังลอยเลย แต่ถ้าใส่ข้างหน้าอย่างเดียวจะเข้าโค้งยากครับ หน้าแถออก ต้องใส่ให้ครบครับ ถึงจะดีจริง

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:18:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:18:31 ----------

-.ใช่ครับ มันเน้นให้โช้คข้างหลังสั้นกว่าหน้านิดหน่อย สปิงก็สั้นมากๆๆเพื่อที่จะทำให้ยุบตัวได้น้อย ทำให้เกิดอาการท้ายไปก่อนจะได้เข้าโค้งได้ไวขึ้น คล้ายๆๆๆยืมแนวดริฟมาใช้อะครับ แต่ถ้าท้ายไปเยอะมากๆๆก็ต้องอยู่ที่คนขับแล้วครับว่าจะคุมได้ไหม ผมมีคำแนะนำครับ ถ้าใครอยากใส่โช้คตัวนี้(อยากใส่จริงๆๆๆ) เวลานั้งคนเดียวนะให้หาของมาใส่ท้ายรถเพิ่มครับ เยอะๆๆๆเลย ถ่วง รถจะนิ่งขึ้นครับ นิ่งแบบน่าตกใจว่านี้สปูนเลอะ.....อิอิ

- แล้วถ้าใส่กันโคลง EK 9 ด้วยแล้วละก็สุโคย เลย ใส่โค้งได้แบบเต็มๆๆๆแบบ ล้อหลังลอยเลย แต่ถ้าใส่ข้างหน้าอย่างเดียวจะเข้าโค้งยากครับ หน้าแถออก ต้องใส่ให้ครบครับ ถึงจะดีจริง

15. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เอิ๊กๆ

อยากล้อหลังลอยแบบสุโค่ยๆ มั่งจังครับ

แต่ตอนนี้คงต้องพึ่งโช๊คเดิมอัดน้ำมันไปก่อน

ราคาโช๊คสปูนนี่แรงเหลือเกินน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้