กรองอากาศ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย p4ep4o, 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p4ep4o

p4ep4o New Member Member

10
    0
    0
    MTX ใช้ในกรุงเทพ
    ควรเลือกใช้แบบไหน
    Stainless Steel
    Standard
    Modifile

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    มาตราฐาน โรงงานครับ ดีสุด อิอิ

แจต่จะเอาแรง ต้องรอผู้รู้ ครับ

upๆๆๆๆๆๆ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แล้วแต่ความชอบของเจ้าของรถเลยคับ

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามหมูว่าเลยครับ

5. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ไม่ต้องใส่คับ สะใจดี

6. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    Standard ครับ
    ไม่ต้องแพงเน้นเปลี่ยนบ่อยๆ

กรอง Stainless Steel ผ่านไปได้เลยครับ
    ถ้าไม่ดีจริงกรองได้แต่ทรายครับฝุ่นเข้าหมด

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตรงรุ่นดีที่สุดครับ

8. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของเดิมดีกว่าครับ

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รถเดิมของเดิมๆดีที่สุดครับ

แล้วไมไม่ขับเครื่องเดิมวางเจไมอะ อิอิอิ

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ของเดิมเน้นเปลี่ยนบ่อยๆ ครับ

11. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  12. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ของเดิมก็ใช้ได้ดีคับ.......

13. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    กรองเดิมดีที่สุดครับ หรือถ้าอยากซิ่งหน่อย ก็เปลี่ยนใส้กรอง K&N อิอิ

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    standard ครับในเมืองไม่ค่อยมีฝุ่นครับ

หรือถ้าของเก่ายังไม่ดำมากก็ห่ ลมแรงๆ เป่าก็พอครับ

แต่ถ้าดำแล้วต้องเปลี่ยนครับ ลองเป่าลม ดูครับทุกๆ 2,500 กม ดูครับสะอาดจนเป่าไม่มีฝุ่นออกแน่นอน

15. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    K&N ตรงรุ่น ใส่แทนที่เดิม ทำความสะอาดได้ กรองฝุ่นดีกว่าเดิม

16. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    นั้นดิ:D

17. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    แล้วราคาประมานเท่าไรหรอคับ อยากเปลี่ยนมั่ง

18. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ใส้กรอง K&N อย่างดียวก็ พันกว่าบาทไม่แน่ใจเหมือนกันซื้อมานานแล้ว ส่วนน้ำยาล้างชุดใหญก็ประมาณ6-7ร้อย แต่จบแน่นอนใช้ได้ยาวๆ ดูดอากาศดีกว่าใส่เดิมเห็นๆ

แก้ไขหน่อยนะครับ พอดีไปเจอมา(เห็นเค้าขาย)เลยเอามาเป็นแนวทาง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=45652

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2009
  19. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ถ้ารถเดิม ๆ ไม่ได้โม ของเดิมดีที่สุดครับ แนะนำกรองแท้เท่านั้นครับ ถ้ารถทำเครื่องว่ากันอีกเรื่องนึง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2009
  20. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ความรู้ๆ

21. แล้วคุนจะถามหา กรองhks ทำไม อิอิอิอิอิอิ

22. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เคยมี K&N เหมือนกันขายทิ้งไปแล้ว
    ดูๆแล้วอากาศจะเข้าได้ดีจริง แต่ มันต้องใช้น้ำยาของมันพ่นครับ
    จุดที่มันจับฝุ่นจริงๆก็อยู่ที่น้ำยาของเขานี่แหละ ถ้าไม่พ่นก็เปล่าประโยชน์
    ฝุ่นก็เข้าเต็มๆ ดังนั้นแบบกระดาษเดิมๆดีที่สุดครับ อากาศเข้าน้อยหน่อย
    แต่ฝุ่นก็เข้าน้อยตามไปด้วย

23. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ผมใช้ k&n ครับ[​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้