สิ่งไม่ดี ไม่ต้องสอน เลียนแบบกันง่าย มันเป็นอย่างงี้นี่เอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย au ku., 3 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. au ku.

au ku. New Member Member

13
    0
    0
    ไม่มีอะไรมากครับ เมื่อคืนแวะซื้อของที่โลตัสแถวบ้าน ตอนฝนตก น้ำท่วมประมาณตาตุ่มตรงหน้าโลตัสเลย ตอนแรก WISH จอดแบบตะแคงเข้า ขวางสองช่องจอด ผมก็จอดเสียบหน้าฟอจูนเนอร์ ขากลับออกมา ฟอจูนเนอร์ก็เข้ามาเสียบในลักษณะเดียวกันกับ WISH คือเสียบตะแคงขวางสองช่อง ไม่เข้าใจเลยว่าคิดกันได้ยังไง ถึงคุณจะจอดแบบนี้ ยังไงตอนลงจากรถ ยังไงเท้าคุณก็ต้องลุยน้ำ โดนฝนแน่นอน เพราะจากประตูไปถึงขอบฟุตบาทมันเกือบสองเมตร ผมขับรถมาสิบปี เห็นอะไรมาเยอะ แต่ไม่รู้ทำไมเมื่อคืนเห็นแล้วอดไม่ได้ที่จะต้องถ่ายรูปมาให้ดูกัน จริงๆการจอดแบบนี้มันก็เหมือนกับมอเตอร์ไซด์ที่ชอบจอด 1 คัน ต่อ หนึ่งช่องทั้งที่จริงๆจอด 2 คันต่อหนึ่งช่องก็ได้
    "คุณไม่อยากลุยน้ำ โดนฝนเยอะ ผมเข้าใจ แต่ถ้าคุณจอดแบบคนทั่วไปเค้าจอด คนที่เข้ามาจอดใหม่ เค้าก็อยากจอดหน้าโลตัสกัน เค้าก็ไม่ต้องลุยน้ำ โดนฝนเยอะ เหมือนกัน แค่นี้คิดกันไม่ได้เหรอะครับ"

2. nongpook

nongpook New Member Member

56
    0
    0
    งานนี้ toyota รับ ไป 555

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ จริงครับ บางทีลืมคิดไป ชอบมุมมองครับ

4. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เอาง่ายเข้าไว้เห็นแก่ตัวอีกนิดไครรำบากช่างมัน

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้าให้ดี มันต้องปีนขึ้นไปบนทางเท้าเลยครับจะได้ไม่เปียก...
    ชอบมุมมองของพี่เค้าจริงๆเลย...
    บอกตรงๆตอนแรกให้ดูแค่รูปเฉยๆ ผมก็ยัง งงๆอยู่นะ

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คนไทยมักง่ายเยอะครับ

เคยมะขับรถอยู่ คันหน้ากินเลนมาเลนเรา พอแซงไป ก็เจอ คุยโทรศัพท์ แต่งหน้า กินอาหาร

หรือดูวินัยง่ายๆ ทางเลื่อนในสุวรรณภูมิ เค้าเขียนป้ายตัวโต "กรุณาชิดขวา"

เมื่อเช้าเจอเลย พี่ไทยยืนคุยกันเต็ม 2 ข้าง แล้วก็ไม่เดิน

ฝรั่งเดินตามหลังมา เก้ๆ กังๆ แซงก็ไม่ได้ เคยไปญี่ปุ่น คนประเทศเค้า หลบคือหลบ ไม่มีขวางกัน

อีกอันนึง ในโรงหนัง เด็กสมัยนี้ไม่มีมารยาท เจอบ่อยมาก

ที่มันคุยกันเสียงดัง โชว์พาว มารยาทแย่ลงจริงๆ

วินัยทางสังคมง่ายๆ ยังรักษากันไม่ได้ ประเทศเรามันถึงด้อยลงไงครับ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เหอๆ ตะแคงซะนะ

ปล. น้ำนองแบบนี้ระวังไฟดูดนะครับ แบบที่เคยเป็นข่าวช่วงปีที่แล้ว ไฟจากเครื่องเติมลมลงน้ำดูดตายที่ ปตท. ดินแดง

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เห็นแก่ตัว

ขับรถที่ราคาแพงแต่คนขับทำตัวแบบนี้เสียดายรถ

9. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    มักง่าย เห็นแก่ตัวจริงๆครับ
    แต่อย่างว่า...เราว่าอะไรเค้าไม่ได้หรอกครับ ว่าไปก็เท่านั้น เพราะคนพวกนี้ "หน้าด้าน" และมักคิดว่าสิ่งที่เค้าทำ "มันไม่ผิด"

10. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    มักง่าย เห็นแก่ตัวจริงๆครับ
    แต่อย่างว่า...เราว่าอะไรเค้าไม่ได้หรอกครับ ว่าไปก็เท่านั้น
    เพราะคนพวกนี้ "หน้าด้าน" และมักคิดว่าสิ่งที่เค้าทำ "มันไม่ผิด"

11. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เห็นเเก่ตัวกันจังเลย

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มันคือความมักง่ายและเห็นแก่ตัว เห็นแก่ความสบายของตัวเองเป็นหลักจริงๆคับ

13. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    เลียนแบบกันในวิ่งที่ผิดเนี่ย ถนัดกัน

คิดได้เนอะจอดแบบนี้

14. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    เอาตัวเองสบายไว้ก่อน จิงๆ

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ดีมันไม่ทิ่มเข้าไป

16. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ขออีกอัน ไอพวกจอดคล่อมเส้น หนึ่งคันมันจอดคล่อมซะสองช่อง

คนมาทีหลังก็หงุดหงิดไม่มีที่จอด ทั้งๆที่มันควรจะจอดได้

นิสัยเสีย

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เห็นหลายห้างตรงทางเข้าห้างมีป้ายห้ามจอดก็แล้ว เอาตะแกรงมากั้นก็แล้วแต่มอไซต์จอดกันเต็ม ทั้งๆที่เค้าจัดที่ไว้ให้จอดแล้วนะ

18. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สั้นๆได้ใจความ"เห็นแก่ตัว"

19. nantuk

nantuk New Member Member

24
    0
    0
  20. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ดีนะที่ไม่ขึ้นฟุตบาตร

21. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    มักง่าย เห็นแก่ตัว เอาเปรียบคนอื่น
    การกระทำส่อถึงตระกูล ด่ายันโคตร

22. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    มึตังค์ไม่ได้หมายความว่าจะมีสมอง อย่างสองคันนี้รถราคาเป็นล้านมารยาทในสังคมกลับไม่มี เรื่องพวกนี้สอนกันยากครับ มันอยู่ที่กมลสันดาน

23. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ก็เหมือนพวกจอดซ้อนคัน ทั้งที่ ที่จอดรถว่างอยู่ บานตะไท ^^

พบเห็นได้ทั่วไปตามห้าง...

เคยไหมครับ ห้างเปิดปุ๊บ มาจอดซ้อนคัน หน้าประตูห้าง สุดทีนครับ อิอิ

24. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    555 อืมแปลกดี เอาแต่ตัวเองคนอื่นช่างมัน

25. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แบบนี้เค้าเรียกว่าเห็นแก่ตัวครับ

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่างนี้แหละครับ คนอื่นจะเป็นยังไงกูไม่สน!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้