ke11 ของผม ขับ 160 เกิดอะไรขึ้นหลังจากนั้น.....

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย metal666, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. metal666

metal666 New Member Member

10
    0
    0
    เหตุเกิดเมื่อเช้านี้ เศร้าครับ ลองกะซีวิคมา 160 มิดไมล์
    สายพานแหลกกระจาย พัดลมก้อเลยไม่หมุน ไฟไม่ชาร์ต เครื่องน็อคดับเลยครับ
    แต่ทิ้งให้เครื่องเย็นสักพักก้อติดและขับมาจอดไว้ข้างทางได้ เซ็งเลยครับพี่น้อง...
    ใครรู้เบอร์สายพานเครื่อง 3k บอกหน่อยครับ จะไปซื้อเปลี่ยนใหม่ครับ ขอบคุณครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไม่ทราบเบอร์ครับ ส่วนมากจะเอาเศษซากไปซื้อครับ แล้วก้อบอกรุ่นให้เขา เขาก้อจัดให้ได้แล้วล่ะครับ

3. metal666

10
    0
    0
    มันแหลกเป็นฝอยเลยครับท่าน :p หาซากแทบไม่เจอเลยอ่ะ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    งั้นก้อไปที่ร้านบอกเค้าเลยว่าสายพานหน้าเครื่อง 3K ครับ

5. metal666

10
    0
    0
    เมื่อเย็นจัดการเปลี่ยนเรียบร้อยครับ
    สองเส้นเลย ราคาเส้นละ 140 บาท (เบอร์ 900 เส้นพัดลมหม้อน้ำ กับ เบอร์ 850 เส้นแอร์)
    และ 100 ค่าแรง(รวมค่าเลือดช่างไหลเพราะโดนที่ครอบพัดลมหม้อน้ำบาดมือ)
    รวมเป็น 380 บาท (แพงไม๊เนี่ย....)
    ขอบคุณอู่ช่างแกะพิดโลก ที่ทำให้เรียบร้อยไปด้วยดีครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาดูอาการ และให้คำแนะนำครับ อิอิ

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    แหมม ไม่ระวังกันบ้างเลย ได้เลือดเลย เสียใจด้วยนะครับ

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    สามร้อยแปดสิบบาท ไม่แพงหรอกคับ

8. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    สงไสต้องเปลี่ยนเป็นตัวนี้แล้วคับ อิอิ:D

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถผมยังเลยขับจนเพลาหลุดเลย

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เครื่องสวยดีครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้