ค้ำโช้คกับเครื่องคาร์บู

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย liverpoolz, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. liverpoolz

liverpoolz New Member Member

9
    0
    0
    ค้ำโช้คหรือค้ำตัวถังใส่ในเครื่องคาร์บูได้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้มีทางอื่นไหมครับ เพราะว่าจะใส่แม๊ก 16 กลัวช่วงล่างเอาไม่อยุ่
    ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ขนาดของแม๊กซ์ไม่ได้เกี่ยวกับตัวค้ำโช้คเลยครับ มันขึ้นอยู่ลักษณะการขับขี่ รูปแบบของช่วงล่าง ความแข็งแรงของตัวถัง น้ำหนักของรถ ความแข็งของสปริง ความหนืดของโช้คอัพ น้ำหนักที่ตกลงบนช่วงล่าง น้ำหนักของช่วงล่าง และอื่นๆ มากกว่าขนาดของล้อครับ

ถ้าจะใส่ขอบ 16 หาแม๊กซ์เบาๆ มาใส่นะครับ ไม่อย่างนั้นจะรู้สึกว่ามันวิ่งไม่ออก เพราะเป็นแค่เครื่อง 1500 คาร์บูเอง

3. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
  4. liverpoolz

liverpoolz New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ สำหรับข้อแนะนำ แต่......สรุปแล้ว มันใส่ค้ำโช้คได้ไหมครับ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเป็นคาร์บูเดิม ใส่แบบปกติไม่ได้ครับ ต้องใช้แบบหลบคาร์บู หรือไม่ก็ใส่คาร์บูคู่หรือหัวฉีดครับ

6. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ตามนั้นครับ แวะมาดู อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้