ลบไฟเตือน FUEL FILLTER ที่ไหนรับทำบ้างครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Bigtiger, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ที่ไหนรับทำบ้างครับนอกจากศูนย์
    ไม่กล้าทำเองครับ ค่าทำประมาณเท่าไหร่ครับ
    อยู่แถวดุสิตครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เข้าศูน รับทำครับ น่าจะ2ร้อยบาท

3. Bigtiger

344
    8
    0
    ขอบคุณคร๊าบ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตรงใส้กรองน้ำมันดีเซล ไล้น้ำออกหรือยังครับ ส่วนใหญ่จะหาย
    ตามคู่สาย

เข้าศูนย์ครับ

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องถามก่อนว่ารถวิ่งระยะประมาณเท่าไหร่โดยปกติไฟจะโชว์ที่ทุก 40000 กม.
    หาซื้อกรองดีเซลเปลี่ยนลูกละ 450 บ. แล้วทำตามที่พี่เก๊าให้ไว้หรือ เข้าไปหาข้อมูลที่
    GOOGLE ก็ได้ หรือเปลี่ยนแล้วไปให้ศูนย์เซ็ตให้ก็ได้ ส่วนผมลองทำเองก็ไม่มีปัญหาอะไร
    แค่จิ้มให้ถูกขั้ว และให้แน่นตลอดเวลาทำการรีเซ็ต

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ลองตามพี่เก๊าดูก่อนนะคับ......เผื่อหายได้ไม่ต้องเสีย กะตังค์

7. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ลองดูนะครับ ไม่งั้น ก้อศูนย์

8. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    ตั้งใจทำดูครับ..น่าจะไม่ยากมั้ง

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มาเอาใจช่วยคับ ลองทำตามข้างบนว่ากันเลยคับ

10. Bigtiger

344
    8
    0
    http://www.weekendhobby.com/offroad/newenergy/Question.asp?ID=921

เพิ่มเติมสำหรับมือใหม่ครับ มีรูปด้วยครับ
    ขอบคุณ เว็บ weekendhobby ด้วยครับ
    และขอบคุณเพื่อนๆพี่น้องๆใน HLC ด้วยครับ

ดีใจที่ใช้ Hilux

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทำเองได้เลยไม่ต้องเสียตัง.........

12. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    จัดเลยครับ จะได้ไม่เสียตั้ง

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ของผมก็เป็นนานแล้ว....เดี๋ยวจะลองทำดูอ่ะคับ

14. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    ทำเองได้เลยครั้บ แล้วจะภูมิใจที่ใช้ Hilux

15. Bigtiger

344
    8
    0
    ทำเสร็จแล้วมาทำให้ผมบ้างน๊า ผมยังไม่กล้าครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้