++ น็อตล้อมิเนียม VS น็อตล้อเหล็ก ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากรู้ครับว่าน็อตอลูมิเนียมของญี่ปุ่น พวก Rays, Work ฯลฯ เกลียวมันทนสู้น็อตเหล็กได้มั้ยครับ เมื่อก่อนเคยใช้มิเนียมเหมือนกัน (แต่เป็นของในนี้) ใช้ได้ไม่นาน เกลียวรูดหมดเลย ตอนนี้ใส่เหล็กอยู่ สบายใจครับ แต่เซ็งตรงที่ยังไงมันก็เป็นสนิมนี่แหละครับ

และพวกน็อตแต่งของนอกมันมีแบบเป็นเหล็กด้วยมั้ยครับ?

ขอบคุณมากครับ:D

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อยากทราบเช่นกันคับ เพราะตอนนี้ใช้มิเนียมอยู่ เพิ่งใช้ได้ 2 เดือน ยังไม่มีอาการใดๆๆ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้เหล็กคัรบ น่าจะดีกว่า

4. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    ถ้าขันระวังๆก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมใช้มา 5 ปีละ ไม่รูดไม่บิ่นเลย

5. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  6. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ผมใช้ น็อตล้อพี่เชนอ่าคับ

7. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ใช้ Super NUT พี่เชน ถลอกหน่อย เป็นสนิม นิดๆแต่

มันไม่ แหก หัวไม่เละ แหร่มมมม ทนมากมาย

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมใช้เหล็กอยู่ครับ น้องหนิมชอบถามหาเป็นประจำ แต่ทนดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2009
  9. มีเนียมก็คือมีเนียม เกรดดีแค่ไหนมันก็คือมีเนียม
    ส่วนเหล็กก็คือเหล็ก สั้น ๆ ง่าย ๆ แค่นี้แหล่ะครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  10. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ถูกต้องมากมาย

เหล็กมันแข็งกว่า ล้าน100%ครับ
    SUPERNUT ล็อตหลังๆนี่ ขึ้นสนิมยากแล้วครับ
    ชุบ2 ชั้น ชุบซิงค์ กันสนิมก่อน แล้วค่อยชุบสี
    นานมากๆๆกว่าจะขึ้นสนิม

แต่เหล็กยังไง ก็ขึ้นครับ แล้วแต่ใช้งาน
    นานไปก็ยังขึ้นครับ ใช้ถนอมหน่อยครับ
    อ่ะ ถนอมยังไง ลองมาดูกัน

เรื่องพวกรอยตอนขันเนี่ย ห้ามกันไม่ได้จริงๆ วิธีใครวิธีมัน
    ไม่ว่าน็อตจะแพงแค่ไหน ถลอกปุ๊บ ก็ไม่น่าดูแล้ว เสียของหมด
    มะ มะ มะ มา ใช้วิธีนี้ครับดีที่สุดแล้ว ลองมาเยอะ
    ผมใช้เวลาเปลี่ยนน็อตใหม่ให้ตัวเอง
    ไม่หวงวิชาครับ ลองเอาไปใช้ดู

ใครเคยเห็นหมวกคลุมแม็ก บ้างครับ
    ที่เป็นเยื่อ เยื่อ คล้ายๆๆ หมวกที่คลุมหัวก่อนใส่หมวกเล่นโกคาร์ท
    (ผมว่าไปขอตามร้านแม็กเขาน่าจะให้ฟรีนะ ถ้าร้านมันไม่งกจริงๆ)
    อันนั้นแหละ ใช้คลุมน็อตแล้วขันกับบล็อค ดีมากๆๆเลยครับ
    มันบางดี แล้วก็ใช้ได้หลายครั้งด้วย ทนดี

น็อตแทบจะไม่มีรอยถลอกเลย
    เอาไปใช้ได้นะครับ

ส่วนตัวผมไม่อยากให้ใช้กากบาทที่สนิมเยอะๆอ่ะครับ
    เพราะข้างในมันนี่แหละตัวดีเลย ที่ทำให้น็อตถลอกปอกเปิก

สำหรับคนที่อยากให้น็อตล้ออยู่กับเรานานๆๆ

และที่สำคัญ ควรจะมีบล็อคยาวด้วย ถ้าน็อตเป็นทรงยาว
    คลุมให้สุดน็อตมันก็จะไม่บิดตัวครับ

ที่เห็นบิดๆกันเนี่ย ใช้แต่บล็อคที่สั้นเข้าไม่สุด น็อตก็พังหมดครับ

ใช้ปืนบล็อคลมยิงได้เลย แต่ค่อยๆๆยิงนะ กดเบาๆก่อน ให้มันคลายตัว
    แล้วค่อยอัดอีกที ทำกันได้ไหมครับ แค่นี้ก็ใช้กันยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยจ้า

แต่ทำไมไม่ลองมอง น็อต สแตนเลส ดูบ้างอ่ะ

มองภายนอกเหมือนเดิม แข็งแรงเท่าเดิม
    ดีกว่าเดิมเกือบทุกอย่าง

เสียอย่างเดียว พะ พะ แพงกว่า อ่ะ

สนิมไม่มี แน่นอนล้าน% จบข่าว

สมปองรายงาน สมนึกเรียบเรียง สมหญิงนั่งดู

แก้ไขล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2009
  11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ผมก็ใช้น็อตเหล็ก SuperNut แข็งแรงดี ไม่มีปัญหาอะไร มีแค่สนิม เพราะตามสภาพ

12. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    แต่ก่อนมิ้เนียมมม ตอนนี้ เหล๊ก มั่นใจขึ้นเยอะ อิอิ...

13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เหล็กดีกว่าครับสบายใจได้เลย

ขึ้นสนิมก็เปลี่ยนๆ มันไปเถอะครับ นานๆ เปลี่ยนที สนิมมันไม่ได้ขึ้นเร็วขนาดน้านน

14. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    Super Nut ใช้ดี ใช้มาหลายปีแล้ว

ถ้าน้องหนิมถามหา ต้องมานั่งแต้มสีเอา

15. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    น๊อตมิเนี่ยนเนี้ยถ้าไม่ถอดบ่อย ก้อสวยยาวๆๆ

แต่ถ้าเน้น ถอดใส่บ่อย ก้อ เหล็กดีกว่าครับ

16. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชัดเจนเลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆๆๆครับ

17. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตอนนี้ผมก็เหล็กคับ Gab ทนสนิมขึ้นเอาหน่อย แต่ผมว่าชัวร์

18. jerds

jerds New Member Member

2
    0
    0
    ใช้แบบเหล็กอยู่ครับ พี่คนขายเค้าแนะนำว่าให้เอาน้ำมันทาน๊อตบ้าง เวลาหลังล้างรถเสร็จประมาณนี้ แค่นี้ก็ไม่มีสนิมมากินได้แล้วครับ

19. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    w-work ตัวที่เป็นเหล็ก....ใช้ถุงพลาสติกห่อก่อนขัน...จบเลยคับไม่มีรอยแน่นอน..ถ้าถอดเองได้ถอดเองคับ

20. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แต่ลืมบอกไปครับ น็อตล้อพี่เซน ทนมากกกกกกกกกกก ของเขาดี จริงๆ ถ้าไม่เล่นน็อตล้อ แพงๆ น็อตล้อในนี้ต้องนึกถึงเขาครับ kae_za

21. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช้แบบ สี ไทเท ของsuper nut อยู่ หนิมไม่ขึ้นแล้ว
    ถลอก ก็ยาก สีน้ำเงินสวยๆเลยครับ

22. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    รถผมก็ใช้น็อตล้อคุณเชน :D

23. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ผมใช้ ล้อ หน้า เหล็ก หลัง มิเนียม ครับ
    แต่ ความ ทน เหล็ก ทนกว่า มาก ๆๆๆ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0

อ่า อันนี้ดีจริงๆๆครับ ใช้ดีจิงบอกต่อใช้แล้วรวยอันนี้อยู่ที่ตัวบุคคลครับ

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ของผมใช้อลู ของ sss มั๊ง

ใช้ไปซัก 2 ปี รูดอ่ะครับ

ตอนนี้เหล็กธรรมดาเลยครับ

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ของผมใช้อลู ของ sss มั๊ง

ใช้ไปซัก 2 ปี รูดอ่ะครับ

ตอนนี้เหล็กธรรมดาเลยครับ

27. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ใช้เหล็กครับ กลึงเป็น น๊อตยาวนี่แหละ ลมดำ หัว โลโก้ TRD น้ำไม่เข้า ไม่เกิดสนิม

28. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    ใช้มีเนียมน่ะครับไม่เคยใช้บล๊อคลมยิงขันอย่างเดียวครับ สงสารน๊อต + กลัวล้อเป็นรอยด้วย

29. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    SUPERNUT ดีครับทนทานดี

30. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เจ้าของสำนักมาเองเลยยยยยย ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้