ขอถาม ขนาดยางปัดน้ำฝน KE70 + ต้องการมอเตอร์ปัดน้ำฝนครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Novox, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Novox

Novox New Member Member

7
    0
    0
    คืออยากทราบขนาดยางปัดน้ำฝนครับ แล้วก็อยากจะเปลี่ยนตัว motor ด้วย ไม่ทราบว่าหาของได้ที่ไหนมั่งอะครับ

ขอบคุณครับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ขนาดยางปัดน้ำฝนขนาดติดรถอยู่ 16 นิ้วครับทั้ง 2 ข้าง
    ตอนนี้ผมใช้ฝั่งคนนั่ง 18 นิ้ว ฝั่งคนขับใช้ขนาด 20 นิ้วครับก็ปัดได้เต็มกระจกดีกว่าเดิมครับ

มอเตอร์ปัดน้ำฝนให้ร้านไดนาโมดูก่อนก็ได้ครับถ้าซ่อมได้ไม่แพง 300 - 400.- น่าจะดีครับ
    ถ้าไม่เจอก็ต้องตามเซียงกงปทุมวันครับ ส่วนบางนาไม่ต้องไปหาครับแพงเข้ๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:47:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:47:07 ----------

ขนาดยางปัดน้ำฝนขนาดติดรถอยู่ 16 นิ้วครับทั้ง 2 ข้าง
    ตอนนี้ผมใช้ฝั่งคนนั่ง 18 นิ้ว ฝั่งคนขับใช้ขนาด 20 นิ้วครับก็ปัดได้เต็มกระจกดีกว่าเดิมครับ

มอเตอร์ปัดน้ำฝนให้ร้านไดนาโมดูก่อนก็ได้ครับถ้าซ่อมได้ไม่แพง 300 - 400.- น่าจะดีครับ
    ถ้าไม่เจอก็ต้องตามเซียงกงปทุมวันครับ ส่วนบางนาไม่ต้องไปหาครับแพงเข้ๆ

3. Novox

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ชนิดของก้านปัดที่ใช้กับ KE70 นี่เค้าใช้แบบไหนอะครับ

รู้สึกมันมีหลายแบบมากเลย ถ้าจะไปซื้อเค้าเรียกว่าก้านอะไรอะครับ

ขอบคุณครับ

4. mabeth

mabeth New Member Member

11
    0
    0
    อันนี้ป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2009
  5. Novox

7
    0
    0
    อันนี้มอเตอร์เปล่าครับ

ขายเท่าไหร่ ส่งยังไงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้