สวิทซ์ A/C ไฟ LED มันเปลี่ยนได้ไม๊ครับ ....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nissan Y10 Thailand, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สวิทซ์ A/C ไฟ LED มันเปลี่ยนได้ไม๊ครับ ....

ใครเคยเปลี่ยน หลอด เขียวๆ .. LED ช่วย เป็น วิทยาทานทีครับ ..
    สงสัย ว่า หลอด ขาด ซะแล้ว ..แต่ แอร์ เย็น เจียบ ..

ขอบคุณครับ ..

2. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ถอดอกมาเปลียนได้เลยครับ หลอดละ15 บาทเอง ของผมก็เปลียแล้ว

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามนั้นครับ ป๋าอ็อดเค้าก็เคยบอกไว้

ของพี่ก็ขาดไปนานละ น้องjackนำทางไปเลยครับ ถ้าถอดไม่ยากก็อยากจัดบ้าง...:sad:

แถมๆ หลอดไฟในs.w.ไฟฉุกเฉินก็เปลี่ยนได้นะ ถอดง่ายด้วยอ่ะ...:D

4. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ถอดยังไงครับ
    ของผมเป็นตัวแวนครับ
    ถอดยังไง???

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    อิอิผมเคยถามแล้วคำถามนี้ แต่ว่าพี่มาาทำให้บ้างสิมีหลอดม่ะขอหลอด 1

6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เปลี่ยนไม่ยากครับ มีหัวแรง กับ ไขควงก็ทำได้ละ

ถ้ามีเวลา เพิ่มR แล้วเปลี่ยนเป็นLEDสีสรรไหน ก็ได้ ทนกว่าด้วยครับ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่อครับ.. สงสัย ต้อง รื้อ อีก และ ครับ ..
    ขอบคุณพี่ๆ ทุก คนครับ

ปล. นัง อั้ม เมิง รีบ มา เลย ..

8. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    วันไหนๆๆ ทักเอ็มมาจิเสาร์นี้เลยไหม

9. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    ทำเส็ดแล้วทำวิธีDiy ไว้ด้วยก้อดีนะครับของผมก้อขาดแหะๆ

10. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    ขาดเหมือนกาน

แต่ไม่ได้ทามเลย

อิอิ

11. ถอดยังไงครับอธิบายให้ฟังหน่อย ของผมขาดมานานมากมายแล้ว:sad::sad::sad:

12. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    อืม นั่นดิ ถอดยังไง

13. ีup ครับ ตกลงถอดยังไง?????

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

14. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  15. เงียบ.................ฉี่...........

16. maxturbo

61
    0
    0
    ถอด มาแล้ว งับ แงะยังไง ช่วยบอกที ด้วยงับๆๆๆๆๆๆๆ

17. แสดงวิธีทำด้วยนักเรียน..... คุณครูงงคร้าบบบบบบ...(ถอดออกมาได้ไงหว่า):eek::eek::eek:

18. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    รอ.........อีกคน

19. didomon

2,380
    2
    0
    รอต่อไป .....รอเทพเจ้า D.I.Yก้อได้ครับ เผื่อจะมีวิธีเปลี่ยนหลอดแบบอื่นๆ 555

20. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เอ๊ะ สงสัย หลอดขาดกันทั้ง คลับ เยย :D:D

21. didomon

2,380
    2
    0
    ของผมขาดก่อนที่จาตั้งกระทู้อีก 555 แต่ก็ต้องรอต่อไป :cry: :cry:

22. maxturbo

61
    0
    0
    ที่ผมแงะมา

1.ถอดจุก ตรงสวิตออกให้หมด

2.ถอดที่ครอบๆ ดำๆอ่ะ โดยการ ไขควง ไข มันจะอยู่ตรง บนเครื่องเสียงอ่ะ ลองๆก้มๆดูน้า มีน็อต 2 ตัว

3. ก็ถอดแผง ควบคุมแอร์ มีบ็อต 4 ตัว

4. เอาออกมา แล้ว ถึงปลั๊ก สวิต์ A/C ออก และก็ แงะๆ ดูหลอดไฟตอนที่เปิดไฟหน้าอ่ะ ถอดทั้งทีก็เปลี่ยนเลย

5. อันนี้ไม่รู้งับ สวิต์ไม่เป็น ผมถอดเสร็จเหง สวิตส์ ก็ ใส่กลับ เหมือน เดิม 555555+

23. :cry::cry::cry:ขอรูปประกอบด้วยครับ งงงงงง:cry::cry::cry:

24. maxturbo

61
    0
    0
    5555+ รื้อไม่ได้แล้วอ่า

เดี๋ยวพ่อเตะ

ขอโทษด้วยงับ

25. didomon

2,380
    2
    0
    ไม่เป็นไรครับ ได้วิธีก้อพอ 555

26. ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวจะลองคลำดู

27. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ชั่งมันเตอะ ของผมขาดมานานแร้วจนลืมไปแร้วววววววว..................

28. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หุหุ กล้องไม่อยู่ อธิบายไม่ถูกคับ แต่มีหลอดเหลืออยู่อัน ใครไวใครไกล้ผมก็ได้ไปคับ เดี๋ยวไปตลาดนินจาจะไปหารื้อมาเผื่อใว้เยอะๆละกัน ย้ำ ใครอยู่ไกล้ก็ได้ไปคับแค่นี้คงรู้นะว่าใคร แถมอาจทำให้อีกด้วย หุหุ ถ้ามานโทรมา

29. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    แร๊ จา โทร ไป น๊า ป๋า :D

30. maxturbo

61
    0
    0
    ใครว่างๆ ถ่ายให้ดูหน่อยจร้าๆๆๆๆ

อยาก มีไฟมากๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้