เคาะกันชนท้ายได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Labrys, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Labrys

Labrys New Member Member

19
    4
    0
    เมื่อสองทุ่มนี่เอง รถผมโดน taxi จิ้มตูดครับ
    รถอยุ่บนสะพานจอดรอไฟเขียว อยู่ๆก็ไหลมาจิ้มเฉยเลย แล้วมันก็ออกซ้ายหนีหายไปอย่างเร็ว
    ผมเพิ่งออกไปจากรถ ไม่ทันได้ดูไรเลย อยู่เฉยๆ ความซวยมาเยือน

เลยอยากถามพี่ๆ หน่อยครับ กันชนท้ายผมบุบไปประมาณฝ่ามือแต่ไม่ลึกมาก แล้วก็ไม่แตกครับ สีก็ยังดีอยู่

ไม่ทราบว่าพอจะเคาะให้มันเหมือนเดิมได้มั้ย เป็นพลาสติกครับ
    พอจะประมาณค่าใช้จ่ายให้ผมได้มั้ยครับ

หรือว่าตอนเปลี่ยนใหม่ เพิ่งเครมมาด้วยครับ

คราวที่แล้วจอดอยู่ที่จอดกันชนแตก ความนี้จอดอยู่แล้วบุบ :(

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2009
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถอดออกมาบีบๆ ดันๆ หาอะไรมายึดให้คงรูปที่ต้องการ และใช้น้ำร้อนเทไปด้านในตรงจุดนั้นทิ้งไว้นะครับ อาการจะดีขึ้นเรื่อยๆ ทำซ้ำต่อไป

3. Labrys

19
    4
    0
    ขอบคุณครับ จะลองพยามตามคำแนะนำดูก่อน :)

4. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    มาหาความรู้ครับ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าของแท้นะไม่ต้องทำอะไรเลยแกะออกมาวางไว้เฉยๆ 2 วันคืนรูปเอง

ย้ำไม่ต้องทำอะไรเลยวางไว้เฉยๆ ไม่ต้องไปเทน้ำร้อนใส่ไม่ใช่มาม่า

6. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วคับ ขอบคุณคับ:D

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอถามต่อ ครับ พี่หน่อย บูช Energy ใช้ดี ป่าวครับ

8. Labrys

19
    4
    0
    มีงี้ด้วยเหรอ :eek:

ก็ดีครับจะได้รู้กันเลย ว่าที่ไปแครม อู่เค้าให้อะไรผมมา :mad:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เคยเห็นร้านกันชนมือ2มั้ยมันก็เหมาจากศูนย์มานั่นล่ะ(เวลามีคนมาเคลมเปลี่ยน)
    พอไว้เฉยๆสักพักมันก็คืนรูปเอง ดังนั้นใครบอกต้องงัดต้องแงะอย่าไปเชื่อมันโม้
    ไอ้น้ำร้งน้ำร้อนบ้าบอด้วยปัญญาอ่อน ทำให้มันยุ่งยากไร้สาระ

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    งั้นลองถอดมาวางเฉยๆ ก่อนก็ได้ครับ แล้วถ้าไม่หายค่อยทดลองทำอย่างที่ว่า
    ของแท้มันมีปั๊มตรา ที่กันชนด้านในเป็นตารางๆ อยู่แล้วครับ ดูไม่ยาก
    ----------------
    ตอบโบ บูช energy ผมไม่ได้ใช้ครับ ของผมยังเป็นของเดิมอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้