รบกวนหน่อยครับคือผมมีปัญหาเกียวกับแอร์ครับรถม ek9

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย makoto_99, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับคือผมมีปัญหาเกียวกับแอร์ครับรถม ek97 คอมแอร์ผมคังแล้วก็สั้นผมเข้าร้านทางร้านบอกคอมเสียต้องเปลียนแต่ผมก็ไม่รู้ว่าคอมแอร์มีหลายย่างช่างก็ไม่ได้บอกอะไรบอกแต่ราคามาว่าลูกละ 3000 ผมก็เปลียน เปลียนมาก็หายครับแต่มาไม่นายผมก็ต้องเข้าร้านอีกคือคอมมันเริ่มดังเหมื่อนเดิมช่างบอกว่าลูกปืนคอมแตก ผมก็งงเพราะเพื่งเปลียนคอมไปไม่ถึงเดือนครับ ผมก็เสียค่าของให้ช่างไม่เอาค่าแรง ตอนนี้ คอมผมเริ่มคังอีกแล้วช่วงเวลาไม่ถึงสองเดือนครับ ทั้งดังและสัน อืมอีกอย่างครับหลังจากเปลียนคอมมาเครื่องผมก็เร่งไม่ขึ้นครับช่วงอากาสร้อนครับก่อนหน้านี้ไม่เป็นครับ และวันนี้ผมลองเอาเข้าร้านแอร์อีกร้านหนึ่งเข้าบอกว่าคอมแอร์น่าจะเสียครับ ร้านนนี้เข้าให้ราคาคอมแอร์มามี 3 อย่างครับ
    คือ 1 คอมใหม่ เจแปน 9500 เกาหลี 8500 ไม่รับประกัน
    2 คอมเชียงกง 3500 ไม่รับประกัน
    3 คอมบิว 3800 รับประกัน สามเดือน
    ผมก็อยากรู้ครับว่าคอมแอร์ผมเสียจิงมัยหรือว่าแค่ลูกปืนแตกหรือมูเล่คตหรืออะไรเสียครับแล้วถ้าต้องเปลียนอีกเอาแบบไหนดีครับ หรือแนะนำร้านที่แบบว่าทำครั้งเดียวจบครับ ผมอยู่นครปฐมหรือร้านใกล้เคียงก็ได้ครับข้อให้ช่างเก่ง :eek::eek::eek::eek::eek:

2. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มีช่าง เจ แถวสาย 2 คิดว่าน่าจะโอเคนะครับ
    เบอร์ผมไม่มี แต่ที่คุณโจมี ลองถามเขาดูครับ

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอแนะนำลองถามช่าง J ดูก่อนดีกว่าครับ ผมว่างานที่นี่โอ ทำมาหลายคันแล้ว
    085.667.3939
    เส้นวงแหวน ก่อนถึงสาย 2
    เต้นท์รถ ฟีฟ่า แถวสมาคมชาวปักษ์ใต้

ถ้าจะทำตกลงราคากันก่อนนะครับ

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    พอดีผมอยู่นครปฐม แอร์เคยเสีย อาการคือ เวลาที่คอมมันตัดไม่ทำงานมันจะมีเสียง ผมก้อไปซ่อม เปลี่ยนมูเล่คอมแอร์ ลูกปืน คอยอะไรสักอย่างเรียกไม่ถูก ค่าแรง ค่าน้ำยาแอร์ รวม 3500 ทำมาหลายเดือนแล้ว จำไม่ได้แล้วว่ากี่เดือน ร้านอยู่ในตัวเมืองนครปฐมครับ สระบัว ใกล้บ้านดี แค่แนะนำน่ะครับ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร จะไปลองดูก้อได้ครับ

5. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    งงว่า com ใหม่ ทำไมไม่รับประกัน
    ผมว่าถ้างบถึง และ น่าจะใช้คันนี้ไปอีกนาน ของใหม่ก็น่าสนครับ เพราะก็ไม่ได้แพงมาก

ส่วน ถ้างบไม่เยอะ ผมชอบ คอมเชียงกง มากกว่า คอมบิ้ว ครับ

6. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ไกลหน่อย แต่งานดี ทำครั้งเดียวจบ ไม่มีมั่ว
    "SK. Cool Part." เชียงกงบางนา ซ. 3 หรือ 4 นี่แหละคับ
    เจ้าของร้านลุกสาวสวย.....

7. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ผมก็ดังคับ เข้าไป เช็ค ที่ speedway ที่ลาดปลาเค้า เขาบอกว่า ลูกปืน คอมมันไม่ดีแล้ว แกนลูกปืนหลวม
    speedway แนะนำให้ เปลี่ยนลูกปืน และ กลึงปลอกเหล็กสวมแกนลูกปืน ใหม่ เบ็ดเส็ดที่ประมาณ 2000 บาท

ว่าจะเอาเข้าไปทำภายใน อาทิตย์นี้แหละคับ เพราะเสียงดังมาก ดังเข้าห้องโดยสารเลย

8. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ผมก็ดังคับ เข้าไป เช็ค ที่ speedway ที่ลาดปลาเค้า เขาบอกว่า ลูกปืน คอมมันไม่ดีแล้ว แกนลูกปืนหลวม
    speedway แนะนำให้ เปลี่ยนลูกปืน และ กลึงปลอกเหล็กสวมแกนลูกปืน ใหม่ เบ็ดเส็ดที่ประมาณ 2000 บาท

ว่าจะเอาเข้าไปทำภายใน อาทิตย์นี้แหละคับ เพราะเสียงดังมาก ดังเข้าห้องโดยสารเลย

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ตอนเปลียนคอมเขาล้างรังผึ้งคอยร้อนให้ไหมครับ อาจจะเป็นเพราะเติมน้ำยาเกินก็ได้ครับ อีกอย่างก็อาจจะเป็นระบบแอร์มันไม่โล่งอะครับ
    - แล้วก่อนหน้านี้การใช้งานเป็นไงครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:11:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:11:15 ----------

- ตอนเปลียนคอมเขาล้างรังผึ้งคอยร้อนให้ไหมครับ อาจจะเป็นเพราะเติมน้ำยาเกินก็ได้ครับ อีกอย่างก็อาจจะเป็นระบบแอร์มันไม่โล่งอะครับ
    - แล้วก่อนหน้านี้การใช้งานเป็นไงครับ

10. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    thank you

ครับผมลองไปคุยกับร้านที่ทำเข้าจะเปลียนคอมให้ใหม่ และให้ออกกันคนละครึ่งครับ ผมก้เลยทำตกแล้วผมเสียไปอีก 2000 บาทครับ ตอนนี้ใมเกือบอาทิตย์แล้วครับเงียบเหมือนเดิมแล้วแต่ไม่รุ้จะเป็นอีกใหมครับต้องลองดูก่อน ก่อนหน้านี้ที่ผมทำ ที่ร้านนี้นะ ผมเปลียนคอม เปลียนลูกปื่นคอม 2 ครั้ง เปลียนมู่เล่ 1 ครั้ง ภายในเดือนกว่า จนมาเปลียนคอมลูกที่สองนี้ครับ ไม่รู้คร่าวนี้คงจะดีแล้วมั้งครับต้องรอดูอาการอีกสักพัก ขอบคุณเพื่อนๆek ที่มาช่วยแนะนำนะครับ :teeth::teeth::teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้