ขอถามหน่อย ซื้อน้ำยาเคลือบสีมาใช้ถามว่าเคลือบได้บ่อยขนาดไหน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ทุกครั้งที่ล้างรถเลยได้มั้ยครับ ขอบคุนครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เดือนละครั้งก็พอแล้วครับ

3. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคลือบได้บ่อยๆครับไม่มีผลเสียมีแต่ผลดี เดือนละ 2-3 ครั้งก็ได้ครับถ้ามีเวลาว่างพอ

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เคลือบได้บ่อยเท่าที่ต้องการ ยกเว้นรถทำสีมาใหม่ รอสักเดือนให้แลคแห้ง 100 % ค่อยเริ่มเคลือบ

เคลือบทุกครั้งที่ล้างได้ก็ดีครับ รถเงาใสขึ้นแน่นอน (แต่เหนื่อยหน่อย)

ลองถ่ายรูปเก็บไว้ทุกครั้ง จะเห็นการเปลี่ยนแปลง ที่เกิดขึ้นแน่นอน

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เคลือบทุกครั้งหลังล้างรถครับ

6. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    อิ อิ อิ.........

เคลือบได้ครับเดือนละครั้งก็ได้นะครับ

แต่ข้อควรระวังก็คือ

เวลาเคลือบคุณต้องแน่ใจว่ารถคุณสะอาดจริงๆ

คราบกาว+ยางมะตอย+น้ำมัน สำคัญที่สุดครับ

เวลาเคลือบอย่าปล่อยทิ้งไว้นาน

เคลือบทั้งคันเสร็จให้เช็ดออกเลย

ส่วนตามร่องยางหรือตะเข็บรอยต่อ

ให้เอาแปรงสีฟันค่อยๆขัดออกครับ

.......................................................:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้