สายพานราวลิ้น มีเสียงดังครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย baron66, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baron66

baron66 Member Member

33
    0
    6
    1.สายพานราวลิ้น มีเสียงดังครับ สอบถามอู่มา อู่บอกว่า หย่อนต้องเปลี่ยนทั้ง 2 เส้น สอบถามราคาคร่าวๆ หน่อยครับ และซื้อที่ร้านไหนดี 2. ประเก็นฝาสูบ บนและล่าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รถ NV van คาร์บู ขอบคุณครับ

2. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    nv ใช้โซ่ราวลิ้นไม่ใช่เหรอครับ

ทั้ง 2 เส้น ......???? สายพานแอร์กับไดชาร์จหรือป่าวคับ

3. baron66

33
    0
    6
    ที่ถูกคือโซ่ราวลิ้นครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    อืม สับสนเล็กน้อย

5. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    โซ่ราวลิ้นมีเส้นเดียวมะใช่หรอ ?
    หากเป็น 2 เส้น หมายถึงสายพานคอม+ไดชาจ หรือเปล่า ?

โซ่ราวลิ้น ถ้าไม่ขาดก็ไม่ต้องเปลี่ยนจ้า ISUZUใช้ตลอดอายุการใช้งาน หรือ5แสนโลครับ
    ยกเว้นมันจะดังซะก่อน(ซึ่งกรณีนี้เกิดน้อยมากๆ)

มันดังขนาดไหน ลองตรวจสอบตัวดันโซ่ / ปรับตั้งหรือยังครับ?
    หากจะเปลี่ยน ต้องเปลี่ยนเฟืองและตัวดันโซ่ด้วยนะครับ
    ถ้าจะให้ดี เปลี่ยนอู่ก่อนดีกว่า

เพิ่มเติมตามนี้ครับ : http://www.caronline.net/QuestionDetail.aspx?QuestionID=9673

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไม่เคยเปลี่ยน ดังก็ไม่ค่อยเครียด ขับขึ้นเหนือล่องใต้ตลอด อิอิ

7. baron66

33
    0
    6
    รถผม ประมาณ 3แสนโลครับ ถ้าเปลี่ยน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ค่าของประมาณ 2พันเศษๆจ้า

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โซ่ดัง หือ วาล์วเขกครับ ???

ผมไม่เคยได้ยินเสียงโซ่เลย ..:D

10. เพิ่งเปลี่ยนไปเมือ่เร็วๆนี้คับ ครบรอบวันเกิด 300000 โล ปรับ ดังปุ๊บ ชะล่าใจ ขับต่อไปอีกอาทิตกว่า ทีนี้ดังลั่น เลย เอาเข้าอู่ให้เค้าเช็คดู มันไปตีฝาครอบวาว เป็นรอยร้าวด้วย เลยต้องเอาไปเชื่อมมิเนียมใหม่ โดนไปเบ็ดเสร็จ 4 พันต้นๆ คับ ค่าแรง 1500- ที่เหลือเป็นค่าของ โซ่+ชุดดันโซ่ทั้งชุด + ปะเก็นฝาสูบ + อื่นๆ อีกนิดหน่อย ถ้าเริ่มดังมาก็ควรเปลี่ยนเถอะ รอให้สายขาดขึ้นมาหล่ะซวยเลย แต่อายุการใช้งานแต่ละคันคงไม่เหมือนกันครับ บางคันใช้กันยันตายยังไม่ดังเลย

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เปลี่ยนเครืองเถอะ เชือเถอะ
    :cool:

12. myicom

myicom New Member Member

7
    0
    0
    ของผมก็ดัง(140,000โล)เพิ่งไปถามอู่มา อู่แรกบอก 3000-(ใช้เวลา 1 วัน) อู่ที่สองบอก 7000-(ใช้เวลา 5 ชม.) โทรไปถามศูนย์บอก 10,000up(ใช้เวลา 2 วัน)
    ลองไปถามราคาที่ร้านอะไหล่ บอกอะไหล่ทั้งชุด โซ่+ดันโซ่+เฟือง ประมาณ 1500 ของเทียบ
    สรุปเอาไปอู่แรกแล้วกัน พรุ่งนี้เช้าเอาไปเข้าอู่ นัดรับเย็นวันเดียวกัน

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เปลี่ยนเครื่องถูกกว่าครับอิอิ
    ตามพี่ป๊อบ

ผมก้อหลงเชื่อพี่ป๊อปไปแล้วเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้