อินเตอร์หนา 2.5 นิ้ว รับ 400 ม้าไหวมั้ยครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TD EVO, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TD EVO

TD EVO Guest

0
    0
    0
    พอดีผมมีอินเตอร์อยู่ตัวนึงในโรงรถ ขนาดเฉพาะรังผึ้ง 2.5 x 9 x 22 "
    ตอนนี้กำลังจะ upgrade ให้กับ evo ที่บ้านคันนึง เล็งไว้ที่ประมาณ 400 ม้า ด้วย TD06

อยากทราบว่าอินเตอร์ขนาดที่ว่า สามารถรับ 400 ม้าได้มั้ยครับ ? จะอั้นหรือเปล่า ?

คือ เท่าที่ปรึกษาบางร้านจะบอกว่า 2.5 เล็กไป บางร้านก็บอกว่า ไม่มีปัญหา หรือ ไม่เกี่ยว

เลยอยากสอบถามความเห็นครับ ว่าต้องเป็น 3" หรือเปล่า ขอบคุณครับ :)

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่มีปัญหาคัรบ

3. TD EVO.

TD EVO. Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วขนาดนี้รับได้เต็มที่ประมาณกี่ม้าอะครับ ?

แล้วม้าขนาดไหนควรจะเล่น 3 นิ้วอะ... เด๋วนี้เห็นพวก 4" เพียบเลย 2.5" ดูเล็กไปเลย... - -*

4. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    2.5 เล็กไปสำหรับ 06 มั้ง

4นิ้วดีกว่า

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    4นิ้วมากไปนะคับ รถที่จะใช้พวก 4นิ้วนี่ต้องแรงม้าระดับแบบ 6-7 ร้อยม้าขึ้นไปนะคับ ไม่งั้นไม่พอ

ผมว่าถ้าระดับ 4ร้อยม้า เล่นพวก 3นิ้วก็น่าจะจบสบายๆนะคับ

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    4นิ้วมากไปนะคับ รถที่จะใช้พวก 4นิ้วนี่ต้องแรงม้าระดับแบบ 6-7 ร้อยม้าขึ้นไปนะคับ ไม่งั้นไม่พอ

ผมว่าถ้าระดับ 4ร้อยม้า เล่นพวก 3นิ้วก็น่าจะจบสบายๆนะคับ

7. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    ใช้งานเหลือๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้