พลาสติกโคมไฟหน้า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย snare, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snare

snare Guest

0
    0
    0
    พลาสติกโคมไฟหน้า ขุ่นเป็นรอย เเนะนำร้านหน่อยครับ ของานเนียนๆ
    (เเถวรามอินทรา) หรือที่อื่นก็ได้ครับ

2. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ถ้าเป็นรอยข้างนอก เอากระดาษทรายน้ำเบอว์ 1500 ขัดจนขึ้นเป็นฝ้า แล้วก็ เอาเบอว์ 2000ขัด อีกที จนเป็นฝ้าเนียนๆๆทั้งโคม แล้ว เอาน้ำยาขับ หยาบมาขัด ตามด้วย น้ำยาขัดสีอีกที หายขุ้นเป็นรอย แน่นอน

3. snare

snare Guest

0
    0
    0
    ไม่กล้าทำเอง มีร้านเเนะนำมั้ยครับ

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามข้างบนเลยครับถ้าไม่นั่นก็เปลี่ยนโคมใหม่ไปเลยครับ เงาและอยู่ได้อีกนานครับ

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เอาง่ายๆก็ให้คาร์แคร์ใช้ครีมกาน่าปั่นครับ

ปั่นกดๆ หลายๆรอบ

ใสขึ้นนะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:55:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:55:05 ----------

เอาง่ายๆก็ให้คาร์แคร์ใช้ครีมกาน่าปั่นครับ

ปั่นกดๆ หลายๆรอบ

ใสขึ้นนะ

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเคยไปให้ที่ autobac ขัดครับ พลาสติกที่เป็นรอย กับ ขุย ข้างนอก หายไปครับ เรียบ แต่พลาสติกขุ่นนี้ ช่วยได้ไม่เยอะคับ ราคาปรกติคู่ละ 1000 ผมไปตอนเขาลด 30% คับเหลือ 700

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้