ขอขอบคุณเต๊นท์ QC Quality Checked

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nan Wagon R RR, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nan Wagon R RR

Nan Wagon R RR New Member Member

6
    0
    0
    ขอขอบคุณ
    คุณโจ้ คุณพาย คุณหนุ่ม ไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ

ที่ช่วยติดต่อประสานงานเรื่องที่รถ SUZUKI WAGON R ที่ผมซื้อไป

แล้วโดนตำรวจรวบด้วยความเข้าใจผิด หรือด้วยอะไรก็แล้วแต่

ถ้าผมไม่ได้ 3 ท่านที่กล่าวมา

ผมคงยังไม่ได้เอารถออกจากโรงพัก

และต้องส่งให้กองพิสูจน์หลักฐานตรวจสอบ

และถ้าไม่ได้ 3 ท่านนี้

ผมก็คงไม่สามารถติดต่อกับเฮียเพ้ง ซึ่งเป็นคนนำรถคันนี้เข้ามา

ทำให้สามารถแสดงหลักฐานการนำเข้ารถคันนี้เข้ามาอย่างถูกต้อง

และนำรถออกจากโรงพักโดยไม่มีปัญหาอะไร

ผมอยากฝากบอกว่า

เวลาซื้อรถนำเข้ามาจากที่ไหนก็ตามแต่

ควรตรวจสอบว่าเป้นรถที่ถูกต้องหรือไม่

และถ้าเกิดปัญหาขึ้นมาจริงๆ

ถ้าเต๊นท์จะช่วยเหลือติดต่อ

หรือแสดงความบริสุทธิใจที่จะช่วยเหลือหรือไม่

แต่ทาง 4 ท่านที่กล่าวมา

ได้แสดงให้เห็นว่า

พร้อมที่จะช่วยเหลือเวลาเกิดปัญหาจริงๆ

ดังนั้นผมขอขอบคุณทั้ง 4 ท่านมา ณ ที่นี้ครับ

ขอบคุณครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    โชคดีที่ได้เจอคนดี :)

ถ้าเจอพวกตุกติก ยึกยัก คงเครียดเลยอ่ะ

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ดีครับแบบนี้ เยี่ยม ส่วนใหญ่ ตัวใครตัวมัน

4. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สรรเสริญ

5. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    เยี่ยมครับ แล้วทำไมตำรวจมารวบเอาละครับ

6. Nan Wagon R RR

Nan Wagon R RR New Member Member

6
    0
    0

ง่ายๆเลยนะครับ

ทางเจ้าหน้าที่คิดว่ารถผมนำเข้าแบบผิดกฏหมาย

และสวมทะเบียนปลอมครับ

เลขตัวถังตอกเอง

ต้องยึดรถและตรวจสอบสถานเดียว

แต่ถ้ารถถูกต้องก็ไม่ต้องกลัวครับ

แต่มันจะนานนนนนนนมาก

7. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่จบลงด้วยดี

8. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ดีใจด้วยครับ

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มีความรับผิดชอบ ถือเป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ ปรบมือให้ครับ

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่จบลงด้วยดี

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ได้เจอคนดีๆก็ดีใจด้วยครับ
    มีความรับผิดชอบจริงๆแบบนี้นับถือครับ

12. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ผมดูอยู่เหมือนกันคันนี้ตอนแรก สวยมาก ดีใจด้วยครับ ที่ปัญหาจบลงด้วยดี แล้วแบบนี้ ถ้าขับไปอีกเจอจับอีก สามารถฟ้องกลับได้ไหมอ่ะครับ ทำให้เราเสียเวลา ต้องนำรถเราเข้าไปเก็บไว้ที่ สน. เพราะเด๋วนี้เห็นรถนำเข้าแปลกๆใหม่ๆเยอะขึ้นเรื่อยๆ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ยินดีด้วยครับ

14. yuttana5555

yuttana5555 New Member Member

4
    0
    0
    ขอแสดงความดีใจแทนคุณแนนเป็นอย่างมากเช่นกันครับ ที่ได้รถกลับคืนมาแล้วในเวลาอันสั้น ผมนึกว่างานนี้จะยาวซะแล้วฮะ เล่นเอาเครียดกันไปทั้งขบวน เตรียมหารถมาให้คุณแนนใช้แทนกันแล้วนะเนี่ย แต่งานนี้ก็จบได้ด้วยดีครับ (มั่นใจว่าถูกต้องอยู่แล้วครับ) แต่คันอื่นๆที่จดประกอบกันเองเห็นว่าโดนกันหลายคันครับ เสียภาษีไม่ครบทุกหน่วยงาน เอกสารที่มาที่ไปของรถไม่สมบูรณ์ จดผิดประเภท 9ล9 ก็โดนยึดกันไปครับ
    ผมและน้องๆเต๊นท์ QC Quality Checked ต้องขอขอบคุณคุณแนนจากใจจริงๆมากกว่าครับที่เข้าใจ อดทน และเสียสละเวลาในเรื่องนี้ครับ ปัญหาต่างๆที่จะเกิดขึ้นกับลูกค้าที่ซื้อรถจากเราไปไม่ว่าจะเรื่องใด เป็นหน้าที่ของพวกผมและน้องๆอยู่แล้วครับ แหม...เล่นชมซะเขินน เลย5555 :D หนุ่ม QC

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    โชคดี เจอเต๊นท์ดี

โชคร้าย เจอตำรวจเฮงซวย

เจอแบบนี้เสียเวลา แล้วตำรวจมันว่าไรมั่งอ่ะครับ

16. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    ดีใจด้วยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณ QC Quality Checkด้วย ที่ทำให้ฝันของผมเป็นจริง

17. NUI101

NUI101 New Member Member

26
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวตังค์ถึงไปถอยตัวเล็กมาเล่นบ้าง.......อิอิ

18. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    :thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:เต๊นท์ QC Quality Checked

19. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ทุกๆที่ต้องมีคนดี อยู่ที่ว่าเราจะเจอเปล่าครับ ดีครับดี

20. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0
    ยั่งงี้ก็สมชื่อเต๊นท์ครับ :]

21. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ดีใจด้วยนะคับ...

22. ปรบมือให้ด้วยความจริงใจคับ

23. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เยี่ยมจริงๆครับ

24. Nan Wagon R RR

6
    0
    0

คนนี้หน้าตาคุ้นๆนะ

เหมือนเคยเจอที่ AE

อิอิ

25. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    น่านับถือมากๆเลยครับคนแบบนี้

26. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    เยี่ยมครับ

27. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    โต้ง ยิ้มมมมมม

28. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    แล้วตำรวจเค้าเรียกตรวจยังไงเหรอคับแถวไหนด่านไหน ถึงแจ้งข้อหารถผีแบบนี้ ไม่เคยเห็นโดนกันเลยมีแต่ท่อดัง ไฟซีน่อน ทะเบียนเอียง 100บาทก็จากกัน หรือมีใครแกล้งคับ

29. Nan Wagon R RR

6
    0
    0
    ทางเจ้าหน้าที่กำลังตรวจสอบรถ 2 คันอยู่ครับ

แล้วผมก็วิ่งไปแถวนั้นพอดี

จอดปั๊ป ก็ขอดูทะเบียนกับเลขตัวถัง

แล้วสรุปว่าเลขตัวถังผมปลอม

เลยงงๆ ว่าเตยเห็ยเลขตัวถังที่ตอกมาจากญี่ปุ่นกันเหรอ

ส่วนจะเรียกร้องว่าถ้ารถเราไม่ผิด

แล้วมาจับได้อย่างไร

ก็ต้องเอารถไปตรวจที่กองพิสูจน์หลักฐาน

ซึ่งใช้เวลานานมาก

ลองคิดดูเล่นๆว่ามันคุ้มมัยอ่ะครับ

ก็เลยปล่อยเลยตามเลย

แต่ก็ขอบันทึกประจำวัน

ว่าตรวจสอบโดยเอกสารแล้ว

เผื่อดวงตก

งานเข้าอีกที

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ

สอบถามได้หลังไมค์ได้ครับ

30. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เต็นท์ดีๆอย่างนี้ ปรบมือให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้