B14 มาขอความช่วยเหลือผู้รู้คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย poob14, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poob14

poob14 New Member Member

6
    0
    0
    รถผมมีอาการเหมือนคันเร่งค้างซึ่งจิงๆคันเร่งไม่ค้าง เพราะเด้งคืนปรกติ มีอาการแบบว่า รอบชอบขึ้นไปที่ 1500 บางทีก็กลับมาปรกติที่ 8-900 รอบ
    พอขับปกติคือเร่งขึ้นไป แล้วถอนคันเร่งมันก็จะมาค้างอยู่ที่ 1500 รอบก่อน แล้วสักพักก็ค่อยตกไปที่ 8-900 รอบปรกติบางครั้งก็ค้างอยู่ที่ 1500 อยู่อย่างนั้น ไม่ยอมลงมา
    ลืมบอกไปว่ารถผม B14 ปี 2000 ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์มา2หมื่นโล เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าอาการรถผม ถ้าถ่ายน้ำมันเกียร์จะหายหรือเปล่าครับ ขอบคุณนะครับ
    ปล. อาการที่กล่าวมา เป็นเหมือนกันทั้งตอนจอดรถ หรือ รถเคลื่อนที่อยู่ :cry::cry::cry:

2. poob14

6
    0
    0
    ลืมบอกไปครับ รถใช้งานมา แสนห้า แล้วครับ

3. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ตัว มอเตอร์เดินเบา มันสกปรก...ของผมก็เป็น ขับๆอยู่ดีๆ จอด รอบค้างที่ 1500 ช่วงนี้เป็นบ่อยแล้ว ยังไม่ได้แกะมาล้างเลย

ลองล้างดูครับ ตัวคุมรอบเดินเบา...

4. poob14

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วจะลองไปให้พี่ติ่งดู เพราะทำเองคงไม่เป็น ไม่รู้ตำแหน่ง ฮ่าๆ เด๋วอาการหายดียังไงจะมา update ครับ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองถอดล้างดูค้าบไม่ยากไขน็อต 2 ตัว

6. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    อ้อ...ลืมไป ใหนๆจะล้างแล้ว ล้างทั้งปีกผีเสื้อเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้