ขอไอเดียตีตู้ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tk_6889, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tk_6889

tk_6889 New Member Member

16
    1
    0
    อยากตีตู้คลอบถังแก๊สหลังกระบะอ่ะครับ
    เอาแบบกันแดด กันฝนได้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ก็ไปร้านเครื่องเสียงคับ.......... แบบไม้หุ้มหนังเหมือนตีซาวด์เจาะกระบะทั่วไป..........

อย่าลืม ! ให้เค้าเจาะช่องไว้ดูเลขถังแก๊สด้วยนะคับ............

เจอมาแล้ว.......เก็บงานยิง ซิลิโคนอย่างดีเหมือนเครื่องเสียงเจาะกระบะ........

เค้าจะไปแจ้งแก๊ส ต้องลอกเลขถัง งานเข้าคับ ต้องรื้อออกหมดคับ....... แป่วววว..................

3. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    จะตีเองเหรอครับ ไม้อัดหุ้มด้วยผ้าใบก็พอใช้ได้นะครับกันแดด กันน้ำ ผมตีเองใช้มาสองปีกว่าแล้ว ไม้อัดหนา 15หรือ 20 มม.ก็ได้ หนึ่งแผ่น เลื่อยจิ๊กซอ ตะปู(เล็กๆ) ซิลิโคน ผ้าใบหรือแผ่นหนังก็ได้ แต่ผ้าใบจะทนกว่า ตีตู้ยึดตะปู+ยิงซิลิโคนภายในด้วย ไล่ขอบล่างให้ดีกันน้ำเข้า อย่าลืมทำช่องเปิด-ปิดเพื่อดูแลรักษาวาล์วถังและลอกเลขถังด้วยนะครับ ตีตู้เสร็จก็หุ้มผ้าใบแล้วยิงซิลิโคนที่ขอบข้างอย่าให้มีช่องเดี๋ยวนำเข้า เหนื่อยนิดนึงแต่ก็คุ้มค่าใช้ได้ครับ ถ้าชอบสะดวกก็ออกแบบแล้วไปให้ร้านเค้าทำให้ก็ได้นะครับ

4. ต้องปรึกษาร้าน เครื่องเสียงเลยคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    นึกว่าตู้เครื่องเสียง

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ต้องคำนึงถึงถังแก๊สก่อนอันดับแรกครับ

7. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    รถผม ติดผ้าใบปิดกระบะคับ

ไม่แดด ไม่ฝน สะดวกด้วย ลงทุนพันกว่าบาทเองคับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ก็ดีนะครับผ้าใบ

9. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ใส่หลังคา กันแดด กันฝน คนนั่งไม่ร้อนครับ

10. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แม่นแล้ว ใส่หลังคาโลด

11. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    อย่าลืมติดแอร์ให้คนหลังนะครับ ผมยังไม่ได้ติด ร้อนโคตร

12. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    มาเลยจัดให้ได้

13. tum_da

tum_da New Member Member

2
    0
    0
    ตีตู้เครื่องเสียงแบบไม่เสียพื้นที่นั้งด้านหลังคนขับ

14. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    มีงบก็จัดหลังคาแล้วติดแอร์ เย็นเจี๊ยบ

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามข้างบนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้