หมดกัน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย username.com00, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    พังแล้วคราบ NV ผมชนน้องหมา ด้านหน้าพังยับ ช่วยแนะนำหน่อยครับถึงวิธีการซ่อมค่าแรงต่างๆ ร้านถูกๆ อะไหล่ดีๆ:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::teeth:

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มีอะไรต้องเปลี่ยนบ้างครับ.........

3. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    ไฟหน้า กันชนหน้า ฝากระโปรง คานหน้า หม้อน้ำ ท่อแอร์อาจจะคอมแอร์ด้วย ไฟตัดหมอก กระจกมองข้าง

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    โอ้โห........ชนแรงหน้าดู
    คงต้องพึ่งพี่เบิ้มหาให้ครับงานนี้.......หาหน้าตัวนอกสวยๆ
    ลงเลยครับ....พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาศ....แต่งสวยเลย:D

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่า ชน ม๋าไม ไปโดน กระจกมองข้างด้วยอ่า ..

ขอให้ซ่อมกลับมาหล่อเหมือนเดิมได้ไวไว นะครับ
    ถ้ามีประกันก็คงดีอะ ..

6. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    โอ้โห......ชนม๋าหรือชนวัวกันแน่คับ ตกลงชนม๋าจริงๆเหรอคับ คงตัวโตน่าดู.....โดนเยอะขนาดนั้น.....สู้ครับสู้ๆๆ

7. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ใช่ใช้วิกฤตให้เป็นโอกาสคับ เสียใจด้วยคับ

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    พลิกวิกฤตเป็นโอกาส ครับ
    เห็นมี หน้าตัด ตัว Wing Road นอก อยู่หน้านึง ที่เซียงกงบางนาครับ
    ไม่เกินหมื่นรวม ฝากระโปรง

เอาใจช่วยครับ

:)

9. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    เหตุเกิดเหมือนกับผมเลยโดนเต็มๆ ช่วงปีใหม่กำลังจะไป ภูเรือ ตรง หล่มเก่า จ.เพรชบูรณ์ หม้อน้ำกระจาย แผงแอร์ระเบิด กันชนฉีก คานกันชนยับ ตัดหมอกแตก จึงเป็นเหตุให้ต้องแต่งหล่อลูกชายครับ อย่างไรก็ขอให้รถพี่เสร็จไว้ๆนะครับหล่อๆ ว่าแต่ของนอกเอามาใส่ดีกว่าครับสวยด้วยราคาพอๆกัน ติดต่อ พี่เบิ้ม ได้เลยของเล่นเยอะมาก

10. เสียใจด้วยครับ ดีแล้วครับที่ตัวเราไม่เป็นอะไร

11. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ สู้ๆครับ

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แล้วน้องหมา เป็นไงบ้างอ่า อิอิ

13. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D.........ม่ายน่ารอด........:D:D

14. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    อยากได้อารายบ้างครับผม ผมมีหน้าเอ็นวีตัวกระบ อยู่ครับ ครบชุดเลย

15. username.com00

65
    8
    0
    อยากหล่ออยู่ครับแต่ไม่มีประสบการณ์ในการแต่ง ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ และขอขอบคุณทุกๆกำลังใจคราบ ส่วนนอ้งหมานั้นหลับสนิทไม่ไหวติง

16. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    หาหน้าตัดศอกสวยๆ มาบวกค่าแรงไม่น่าหมดเยอะครับ

17. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0

ตามนั้นเลย รวมฝาโปรงแล้ว หมื่นนึงมีทอนพอควรเลยจ๊ะ :D:D:D

18. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ของผมไปชนมาเหมือนกันยังทำไม่เสร็จเลยครับ :cry:

สนใจครับ จะขายเหรอยังไงครับ กำลังต้องการ ที่ต้องการมี
    1.โครงกันชน
    2.กันชน
    3.กรอบไฟ

รายละเอียดยังไงบ้างครับ รบกวนด้วย:rolleyes:

19. username.com00

65
    8
    0
    เห็นมี หน้าตัด ตัว Wing Road นอก เป็นอย่างไรคับช่วยขยายความที และอยากถามว่าถ้าจะทำสีเกร็ดจะอยู่ประมาณเท่าไหร่คับผู้รู้ช่วยที

20. slimant

1,271
    4
    0
    เป็นหน้าตัวนี้ครับ
    Nissan Wingroad Version Japan[​IMG]

21. tuta

509
    70
    0

พี่เอกก็ถอดหน้าเต็มให้เค้าไปจิ แล้วไปเอาหน้าวิงโร๊ดนี่มาใส่แทน :D:D:D

22. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมมีมาพอดีเลยหน้าตัดศอก เหมือนด้านบนนี้เลย

23. slimant

1,271
    4
    0
    มาช่วย กัน ตรึม

กลับมา สวย เร็วๆ ครับ

24. ทำใหม่ทั้งที ต้องทำให้ดีกว่าเดิมคับ เป็นเปลี่ยนหน้าวิงโรดไปเลย งบไม่ต่างจากหน้าเดิมเท่าไหร่ ชอบเวอร์ชั่นไหน เลือกเอาจากแบบ ของ ตาเบิ้ม กะ ตาเอ็กซ์

25. username.com00

65
    8
    0
    อยากทราบว่าสภาพเปงอย่างไรบ้างครับ

26. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ทำใหม่ทั้งทีเอาให้มันดีไปเลยครับ สั่งกับพี่เบิ้มเลยครับ คุณภาพมากๆๆๆๆๆ ยืนยัน

27. username.com00

65
    8
    0
    ขอเบอร์พี่เบิ้มหน่อยคราบบ และอยากทราบว่าทำสีเกร็ดอยู่ประมาณเท่าไหร่คราบบบ

28. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ขออนุญาตนะครับพี่เบิ้ม
    เบอร์โทรพี่เบิ้มครับ 08-3982-6448 :cool:

29. tuta

509
    70
    0
    สีเกร็ดงานเนียนๆก็ 30kปลายๆ ถึง40k ขึ้นครับ

เพื่อนเพิ่งไปเอาตัดศอกวิงโรด แถวๆรังสิต 7,500 ฝาโปรง 1,500
    มีหม้อน้ำ รังผึ้งแอร์ ส่วนกันชนมีสปอตไลครบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้