สอบถามราคาซ่อมไฟไล่ฟ่า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    ไฟไล่ฝ้าไม่ทำงานค่ะ อยากทราบว่าถ้าซ่อมจะประมาณราคาเท่าไหร่ และอยากถามอีกเรื่องคือ รถตัวนี้เป็น nv wingroad ปี02 เดิมจะมีไฟตัดหมอก แต่รถเคยโดนชนมา ทางช่างเขาเปลี่ยนกันชนรุ่นเก่าซึ่งไม่มีไฟตัดหมอก ถ้าเราต้องการติดตั้งให้มีไฟตัดหมอกเหมือนเดิม อยากทราบว่าจะนำหลอดไฟไปเจาะใส่ตรงกันชนได้เลยไหม คะ หรือจะต้องเปลี่ยนกันชนไปด้วย ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตัดหมอกใส่ได้เลยครับ เพียงแค่เจาะ กับกันชน
    ถ้ามีสวิทอยู่แล้วก็ แค่เชื่อมต่อสายแล้ว เปิดใช้งานได้เลยครับ

ส่วนราคา ไฟตัดหมอกต้องสั่ง ศูนย nissan ครับ
    ราคา ข้าง ละ 8xx ไม่รวม Vat บางศูนย์ ก็มีส่วนลดอะไหร่ 20% ครับ
    ของเก่าเชียงกงก็มีนะครับ คู่ละพันต้นๆ หลอด H3 สว่างดีครับ ..

ส่วนไล่ฝ้า น่าจะซ่อมไม่ได้ครับเพราะไม่นิยมซ่อมกัน .. ของผมก็เสีย.. ติดแค่สองเส้น
    แนะนำให้เปลี่ยนยกแผ่นเลยครับ ..
    อันนี้ ต้องตรวจสอบราคาก่อนครับ ..

3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ว้า ของผมไล่ฝ้าก็เสีย ยังไม่เคยใช้เลยอะ.....

4. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ ถ้าทราบราคาไฟไล่ฝ้า ช่วยบอกราคาด้วยนะคะ เพราะช่วงนี้ฝนตกมองหลังไม่เห็นเลย

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แนะนำ น้ำยาเคลือบกระจก ... เช่น Rain off ราคาร้อยต้นๆ .. มาเคลือบไว้ก่อนครับ

รับลอง .. ผล.. ทัศนะวิสัยดีกว่าเดิม ครับ .. :D

6. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    nv มีไล่ฝ้าด้วยหรอเนี่ย???

7. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ปี 2001 ขึ้นมามีนะครับอั้ม

ปี 86 คงไม่มีนะครับ อั้ม ฮี่ๆๆๆ

8. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    โว้

ยังมิลืมอีกหรอคับพี่แจ๊ค

มันนานและนะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:23:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:23:10 ----------

โว้

ยังมิลืมอีกหรอคับพี่แจ๊ค

มันนานและนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้