ขอถามแบบเขิลๆค่ะ คือไม่ทราบว่า SUNNY 1.6 SUPER SALOON ( LEATHER) กับไม่ใช่ leather มันต่างกันยังไงเห

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย iloveapple, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iloveapple

iloveapple New Member Member

1
    1
    0
    คือแบบไม่ทราบจริงๆอ่าค่ะ
    กำลังจะซื้อรถรุ่นนี้เล็งๆไว้ เห็นบางคันเค้าก็ลงไว้ว่า (LEATHER) บางคันก็ไม่มีเขียนไว้
    เลยไม่ทราบว่ามันต่างกันยังไงอ่าค่ะ ดูจากรูปแล้วก็ดูไม่ออก รบกวนด้วยนะคะ

ปล.กำลังจะซื้อมือ 2 เจ้าของเดิมติด LPG แบบดูดไว้ วิ่งมาแล้ว 190,000 รถปี 99 ไม่ทราบว่าถ้าเป็นผู้หญิงที่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับรถเลยแล้วคันนี้เป็นคันแรกควรซื้อมั้ยคะ มีแต่คนรอบข้างบอกรถรุ่นนี้ติดแก๊สแล้วมีปัญหาเยอะ ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะซื้อแบบที่เค้าติดแก๊สมาแล้วหรือว่าซื้อแบบที่ยังไม่ติดดี ขอคำแนะนำด้วยค๊า

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ถ้าจะติดแก๊สแนะนำว่าให้ติดแบบหัวฉีดค๊าบบ...

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    LEATHER เบาะหนัง กับเบาะไม่หนัง

แกส ทั้งแบบดูดและแบบหัวฉีด มีข้อดีและข้อเสียต่างกัน

ไม่ว่าเครื่องอะไร เปลี่ยนมาติดแกส มันมีปัญหาหมดและ

อยู่ที่ร้านว่า ทำให้เราจบปัญหาได้มั้ย

4. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ถ้าไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับรถ แต่มีกำลังในการจ่ายเงินเติมน้ำมัน

หรือใช้รถต่อวันไม่มาก ก็ให้หาซื้อรถที่ไม่ติดแก๊สดีกว่าครับ

5. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ตัวปี2000ใช่มะหล่ะ รุ่นนี้เคยเห็นเเต่เบาะหนังสีดำนะครับ :confused::confused:

6. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ตามนั้นครับ leather ก็คือ เบาะหนัง นั่นเอง ถ้าไม่มี ก็คือ เบาะกำมะหยี่ ครับ มีทั้งสีออกเทา และ ก็ สีดำ ส่วนเรื่องรถวิ่งมา 190000 ผมว่าเยอะไปหน่อยครับ ยิ่งติดแก๊สมาแล้วด้วย ไม่รู้ว่า ระบบแก๊สเค้าสมบูรณ์มากน้อยแค่ไหน จะให้ชัวร์ๆ ซื้อรถที่ยังเป็นระบบ น้ำมัน 100% มาก่อน จะดีกว่าครับ แล้วค่อยมาติดแก๊สภายหลังครับ

7. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ขอบเตีบงคับผม...:D:D:D

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เลเธอร์ หนัง เรื่องนี้ดี ครับ

ตอน แรก เป็น การ์ตูน

แล้ว ก็ มา เป้น หนังเกาหลี

แล้วฮอลีวูด ก็ เอา ไป ทำ

ท้าย สุด พี่ไทย ก็ เอา มา ทำ อีก ครับ

9. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    รถผมปี 99 เบาะหนัง ครับ NGV ระบบดูด เพิ่งเปลี่ยนผ้าหม้อต้มมา ก็โอเคครับรอบสวิงเล็กๆน้อยๆเวลาเดินเบา แต่ที่ทำงานผมไกล แก๊สประหยัดกว่า ลองดูครับว่าซื้อมาแล้วขับไกลหรือเปล่า แก๊สก็ประหยัดดี แต่ต้องดูแลรักษามากกว่าน้ำมันนิดๆ ยังไงก็ลองขับดูก่อนครับทั้งน้ำมันทั้งแก๊ส
    ปล.
    * ซื้อรถติดแก๊สให้ผู้ขายไปตรวจสภาพให้เรียบร้อยก่อนนะครับเพื่อความปลอดภัย
    * ดูเล่มทะเบียนผู้ขายว่าแจ้งขนส่ง ถูกต้องหรือไม่
    * ถ้าเช็ครถพอใจทุกอย่างที่เหลือก็ตามสภาพครับว่าจะมีอะไรบกพร่องอีกบ้าง
    * อย่าลืมเช็คราคาหลายๆที่ด้วยครับ เปรียบเทียบ

10. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0

คนละเรื่องแล้วครับ

11. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    :D:D:D:D

12. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำ ครับ ว่า อย่า ซื้อ ครับ รถ b 14 ที่ติด แก๊ส มาแล้ว ถ้า ไม่รู้ เรื่อง รถ หรือ ใช้ เป็น อย่างเดียวครับ
    ส่วน เรื่อง เบาะ หนัง ไม่ หนัง ก็ คล้าย ๆตัว ท็อป ไม่ ท็อป อ่ะครับ
    ถ้า อยากได้ นิสสัน จริง ๆ งบ มากหน่อย แนะนำ ไป เล่น นีโอ ครับ
    ถ้า น้อย หน่อย เล่น ตัว เครื่อง พันห้า ครับ ไม่ค่อย มี ปัญหา ครับ
    แต่ ถ้าชอบจริง ๆ วิ่งมาก 190000 แล้ว แนะ นำ ลง เครื่องใหม่ครับ ทำ ที เดียว จบ แล้ว ถ้าอยากประหยัดโดยใช้ เยอะ
    ค่อยติด แก๊ส ( แนะนำ หัวฉีด ครับ ) ถ้า วิ่งน้อย อย่าติด ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:45:04 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:44:49 ----------

แนะนำ ครับ ว่า อย่า ซื้อ ครับ รถ b 14 ที่ติด แก๊ส มาแล้ว ถ้า ไม่รู้ เรื่อง รถ หรือ ใช้ เป็น อย่างเดียวครับ
    ส่วน เรื่อง เบาะ หนัง ไม่ หนัง ก็ คล้าย ๆตัว ท็อป ไม่ ท็อป อ่ะครับ
    ถ้า อยากได้ นิสสัน จริง ๆ งบ มากหน่อย แนะนำ ไป เล่น นีโอ ครับ
    ถ้า น้อย หน่อย เล่น ตัว เครื่อง พันห้า ครับ ไม่ค่อย มี ปัญหา ครับ
    แต่ ถ้าชอบจริง ๆ วิ่งมาก 190000 แล้ว แนะ นำ ลง เครื่องใหม่ครับ ทำ ที เดียว จบ แล้ว ถ้าอยากประหยัดโดยใช้ เยอะ
    ค่อยติด แก๊ส ( แนะนำ หัวฉีด ครับ ) ถ้า วิ่งน้อย อย่าติด ครับ

13. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ถึงเค้าบอกว่าใช้น้ำมัน ก็ควรระวังแบบ ถอกถังออกนะครับ :D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้