มันทำได้จิงๆเหรอ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ***ARSHAVIN***, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อยากรู้มากๆเลย ว่ามันจิงรึเปล่าได้เมล์ลับมา(มันบอกว่าลับ)รถผมไม่มีรีโมทถ้ามันทำได้จิงๆก็จะไปติดเลยใครลองแล้วทำได้บอกด้วยนะคับ

************ในกรณีที่ลืมกุญแจไว้ในรถ สำหรับรถที่ใช้ Remote Key ถ้ารถล็อคไปแล้ว
    แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ ( เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ) เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขาให้กดปุ่ม unlock บนกุญแจสำรอง ในขณะที่เราถือมือถือ ให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต ( คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กด ต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้กับมือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม) ประตูรถก็จะเปิดออก เหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเอง ระยะทางไม่มีปัญหา แม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็นร้อยๆ กม. ก็ตาม **********

2. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เคยได้ยินว่าทำได้แต่ไม่เคยทำอะคับ

3. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    เห็นว่าของ Honda ทำได้ นะ แต่ผมลองรถผมมันก็ไม่ได้อ่ะ

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อยากทราบเหมือนกานคับ...... :D:D:D

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เคยลองกับ d-max

แต่ ทำไม่ได้ครับ

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ลองกับแจ๊ส ไม่ได้อ่ะ

ผมอ่าน แล้วไปลองเลยนะนี่ อิอิ

7. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ใครเป็นคนเริ่มครับ..........สูตรผีบอกอีกแล้ว หุๆ ตามความคิดของผมนะครับ รีโมดใช้สัญญาณวิทยุ แล้วจะส่งผ่านโทรศัพท์ขึ้นไปดาวเทียมแล้วกลับไปยังเครื่องปลายทางอีก สัญญาณจะเหลืออะไรหละครับ ใครเป็นคนคิดครับ ถ้าทำได้จริงคนคิดไม่ธรรมดาครับ............
    5555555555555555555555 ขอโทษครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่น่าเป็นไปได้

ใครลองแล้วได้มั้งไหม

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่น่าจะทำได้นะครับ อิอิ

10. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เพื่อนผมเคยทำแล้ว...ไม่ได้ครับ

11. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ผมเคยดูในTV รายการของนีโน่ครับ จำชื่อรายการไม่ได้แล้วประมาณเมือปีที่แล้ว
    เขาทดสอบให้ดูกับ CAMMRY ตัวใหม่ ปรากฏว่าทำได้ครับ
    ผมก็ยัง งง งง อยู่ แต่ยังไม่ได้ลองกับรถตัวเองครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:57:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:57:11 ----------

ผมเคยดูในTV รายการของนีโน่ครับ จำชื่อรายการไม่ได้แล้วประมาณเมือปีที่แล้ว
    เขาทดสอบให้ดูกับ CAMMRY ตัวใหม่ ปรากฏว่าทำได้ครับ
    ผมก็ยัง งง งง อยู่ แต่ยังไม่ได้ลองกับรถตัวเองครับ

12. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    มีมูลแล้ว ยี่ห้ออื่นมีอีกไหมเนี่ย

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับเห็นเค้าว่าทำได้จริงๆ

14. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    อยากรู้ด้วยคับ

15. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    ดูจากคลิปนี้ ไม่ได้ครับ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=NArVWXfMOXo[/media]

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันเป็นเรื่องเล่าอะน๊า...

17. Akevex

Akevex New Member Member

52
    6
    0
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=Q6pTOoYVLxo[/media]

วิธีเปิดรถด้วยมือถือ credit คุณ lustful ครับ

18. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เห็นว่าได้เฉพาะ รีโมท ที่ใช้ระแบบ คลื่น วิทยุ นะครับ

รีโมท ดิจิตอลใหม่ๆ ไม่ได้

เคยในเว็บ ceemeagains

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:41:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:41:05 ----------

เห็นว่าได้เฉพาะ รีโมท ที่ใช้ระแบบ คลื่น วิทยุ นะครับ

รีโมท ดิจิตอลใหม่ๆ ไม่ได้

เคยในเว็บ ceemeagains

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้