เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ เลยมาหาของแต่ง ไม่รู้ว่า RT100 หาของแต่งอยากไหมครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย อานนท์ eg, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อานนท์ eg

อานนท์ eg New Member Member

26
    0
    1
    หาโช๊คหน้าแต่ง คือจะโหลดหน้าครับ
    หาลิ้นหน้าแต่ง
    เพื่อนๆ คนไหนมีรบกวนโทรมาบอกด้วยนะครับ หรือมีของแต่งอะไรมาเสนอได้ครับ
    0802119093

2. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ซื้อพวก KAYABA ก็ได้ครับแล้วอัดน้ำมันเพิ่มเอา ถ้าจะโหลดหน้าก็หาสปริงแต่งมาใส่ที่อาคารศรีวรจักร

3. อานนท์ eg

อานนท์ eg New Member Member

26
    0
    1
    ยังหาอยู่จ้า

4. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    สำหรับ ช็อคอัพหน้ากับสปริง แบบที่หินบอกเลยครับ หรือไม่ก็เอาของเดิมไปตัดแล้วก็อัดน้ำมัน สปริงก็ไปหาของแต่งที่วรจักรหรือไปเทียบของยี่ห้ออื่นที่เชียงกงแล้วเอามาตัดแต่งให้ได้ตามความพอใจ

ลิ้นหน้าที่ใส่ RT-100 ไม่มีขายนะครับ ต้องไปสั่งทำเอาเอง ที่ทำใส่กันนั้นใช้เหล็กแผ่นพับและตีขึ้นรูปตามความต้องการของเจ้าของรถครับว่าจะเอาแบบไหน ทำที่อู่สีครับ หรือไม่ก็ไปสั่งทำแบบไฟเบอร์ก็ได้ ตามร้านไฟเบอร์ทั่วไป หรือไม่อย่างนั้น ก็ต้องไปหาเทียบเอากับของยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นที่มันมีขายว่าพอจะใส่กันได้ไหม นะครับ :cool:

5. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    เเน่น ปรึ้ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้