ตู้แอร์ในรถยนต์ อยู่ตรงไหนครับ พี่ ๆ ผู้รู้ช่วยที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NGO113, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    รบกวน พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ด้วยครับ
    ใคร พอรู้ วิธี ถอด คอยล์ เย็นใน รถยนต์ครับ รถ b14 ปี 99 ช่วย บอกด้วยครับ
    ถ้ามีรูปประกอบ ยิ่งดี เอา แค่ ถอด น็อต หรือ ไม่ต้อง แกะ ตู้ มาก็ ได้ครับ
    ขอให้ เห็น แค่ รังผึ้งก็ พอ
    พอดี ผม ดัน ไป เอา แผ่น ดับ กลิ่น ของ น้ำยาปรับผ้านุ่ม ยี่ห้อ นึ่งมา ใส่ เพื่อช่วยดับกลิ่น
    ใส่ได้ ประมาณ 3 วัน แอร์ ผม เหม็น เลย ค้าบ พี่น้อง รบ กวน ด้วยครับ
    พอดีที่บ้าน มี สเปร์ ล้าง คอย เย็น แอร์ บ้าน เลย จะ เอามาใช้ ครับ
    ก้ม ดู ก้ ไม่เห็น แกะ ก็ ไม่เป็น รบกวนด้วยครับ อือ ๆๆ
    รถ เหม็น อ่ะ :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผม บี14 ปี95
    อยู่ ในเก๊ะ เก็บของ ข้างคนขับ เปิดเก๊ะ จะเจอ กล่องขาวๆ นั่นแหละครับ ถอดเก๊ะ แล้วจัดการถอดได้เลย ไม่ต้องรื้อทั้งคอนโซนหน้า เหอๆ....
    ไม่รู้เหมือนกันมั้ยนะ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปิดเกะ ออกมา อยู้ด้านในครับ :D

4. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ตามนั้นเลยคับ ตรงเก๊เก็บของด้านข้างคนขับ

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
  6. NGO113

1,222
    106
    0
    แกะ อยาก ไหม ครับ ต้องถอดน็อต กี่ตัว
    อยากได้ ภาพ ประ กอบ อ่ะครับ กลัว
    ขอบคุณ ล่วงหน้า

7. NGO113

1,222
    106
    0
    ถาม อีก อย่างครับ ว่า
    แกะ เรือนไมล์ อย่างไร
    มีภาพ ปลากรอบ ไหม
    พี่เด่น ช่วย ล่วย อ่ะ

8. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ใครมีภาพประกอบจัดให้น้องเค้าหน่อยคับ

9. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แกะตู้แอร์ ไม่ใช่แกะง่ายๆนะครับ (หมายถึงแกะรังผึ้งออกมาข้างนอก เพราะท่อน้ำยาแอร์จะถูกถอดออกมาด้วย)

แต่ถ้าแกะตู้เฉยๆ ก็ลองดูที่เก๊ะข้างซ้าย แล้วเปิดออกมาพร้อมแกะเก๊ะออกมาก่อนถึงจะเปิดตู้แอร์ได้

10. NGO113

1,222
    106
    0
    ขอบคุณ คร้บ ไม่ ซน ดีกว่า
    เดี๋ยว ค่อย ๆ คลำ ไป ดีกว่า

11. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ลองวิธีง่ายๆ ก่อนเข้าบ้าน ซัก5 นาที ลองปิอ AC ให้มีแต่พัดลม เพื่อไล่ความชื้นออก เช้ามาก็จะไม่เหม็น

12. GERRADAR

GERRADAR New Member Member

19
    2
    0
    ผมมีไฟล์ถอดประกอบอยู่นะครับ ถ้าอยากได้
    แต่บอกไว้ก่อนว่า ถ้าไม่ชำนาญก็นานพอสมควรนะครับ
    คราวก่อนเอารถไปซ่อมแอร์ ช่างงัดแล้วงัดอีก สงสารรถจริงๆ
    เพื่อจะเปลี่ยนวาล์วกะล้างคอยล์เย็น
    นี่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้