ถามหน่อยครับ SR20V ดมแก๊ส

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    1. SR20V ดมแกีส ต้องระมัดระวังอะไรเป็นพิเศษ รึเปล่าครับ .........

-- แบบว่า กลัว แอร์โฟล์ว พังมากอะครับ แล้วถ้าพัง เอาของ SR20DE ใส่ได้เป่าครับ

2. SR20V น้ำหนักมัน หนักมากเลย ยางแบนเลยครับ แก้ยังไงอะ

3. ไปซื้อโช๊ค อะไรมาซักตัวเนี่ยอะครับ เชียงกงบอกว่า แปลงใส่ได้เลย แต่อู่ มันไม่ยอมแปลงให้เลยซักร้าน

ลักษณะ โช๊คที่ซื้อมา 1. โบลจ๊อยซ์ ปรับแคมไรได้ซักอย่าง Tein 2. สปริง RSR 3. สตัดปรับเกลียว Sustec pro Tanabe สีส้ม ปรับหนืดไม่ได้ เลยงงว่า มันยี่ห้อไรแน่ แต่เชียงกงบอกว่า ถอดจาก E-Car มา แปลงใส่สบายเลย

ถามหน่อยนะครับ ว่า ผมควร เจาะรูตรงเบ้าโช๊คผมรึเปล่าครับ คือคุ้มค่ากับการแปลงใส่รึเปล่า

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:44:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:44:28 ----------

อ้อ ต้องขออภัยนะครับ ที่ถามเยอะเหลือเกิน ผมไม่ค่อยสันทัด เรือ่งรถนะครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เครื่องพึ่งวางเสร็จ จะดม gas เลยเหรอ ครับ :D

3. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ไม่ไหวครับ เพราะเดิมผมก็ติดแก๊ส โลละแค่ 1.2 บาท ตอนนี้ โลละ 3.7-8 บาท บอกตรงๆ รับไม่ได้เลยครับ เพราะผมเป็นเจ้าหน้าที่ต้องเดินทาง ไปกลับ กรุงเทพ ชลบุรี ฉะเชิงเทรา บ่อยๆ นะครับ

4. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ติดได้เลยคับ ลองถามตาแสบดู ของแก SR20VE neo vvl ติดแก็สแล้วด้วย ส่วนเรื่องอื่นรอผู้สันทัดมาตอบดีกว่า.

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    วางมาใหม่ๆก้อกินน้ำมันไปซักระยะก่อนดีกว่าค้าบ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    sr 20 ทุกรุ่น เครื่อง หนักหมด ทำให้หน้ารถหนัก โช๊คต้องแข็ง
    ส่วน โช๊ค E-car แปลงใส่ ไม่แนะนำนะครับ อันตราย +++
    โช๊คตรงรุ่น มันก็มี

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เนอะ แล้วนี่ VE
    ยังไม่รู้ หมู่ หรือ บ้านเลขที่เลย

เดี่ยวสารพัดปัญหาตามมา มันจะไล่ยากน่ะคร้าบ:D

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาแบบสมบูรณ์ก่อนจาแหล่มกว่า:D

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ผมว่าใจเย็นๆ แก้ให้ตรงจุดที่ละจุด จะได้ไม่ปวดหัววันหลังตามมาอีกงัยครับ :sad:

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้าจะติดแนะนำเป็นระบบหัวฉีดไปเลยดีกว่าครับ แอร์โฟร์ได้ทำงานเต็มประสิทธิภาพด้วยครับ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้