อยากใส่กระจกไฟฟ้าและเซ็นทรัลล็อค ช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่าถ้าจะเพิ่มกระจกไฟฟ้าและเซ็นทรัลล็อค จะทำในแนวทางไหนดี และงบประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เปลี่ยนประตูนอกเลยครับ ง่ายกว่าแปลง ติดต่อพี่เบิ้มเลยครับ ประตูคู่ 5500 ได้กระจกมองข้างด้วย สวิตปรับไฟฟ้า แผงประตู ครบๆครับ ของพี่เบิ้ม ...อิอิ... ขอค่าโฆษณาด้วยครับพี่เบิ้ม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2009
  2. ตามนั้นแหละครับ สะดวกดีด้วยไม่ต้องเสียเวลาแปลง ติดต่อพี่เค้าเลยครับของพี่แกเพียบ

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ลองไปเดินดูตามเชียงกงแถวบ้านได้เลยครับ แต่อย่าลืมว่าต้องเสียค่าทำสีด้วยนะครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มีอยู่ 1 ชุดครับจัดไป
    ขอบคุงทุกท่านครับ
    งานแปลงก็ท่าจะเพียบครับ
    ค่ารางกระจก ข้างละ 1500 = 3000 แล้ว
    จุดยึดกระจกก็ไม่เหมือนกันนะครับ
    กระจกมองข้างคู่ละ 1500 สวิท 200
    4500 แล้วนะครับ
    แถมประตูนอกก็ มีคาน safe ด้วยนะครับ กันกระแทก คานใหญ่เลย
    เสียค่าทำสีเองครับ

5. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ประตูนอกดีเปล่าครับ พี่เบิ้ม น่าลองดู........อิอิ

6. ประตูตัวนอกมีเซ็นทรัลล็อคมาด้วยเลยป่าวครับ ต้องเอามาทำสีอีกไหมครับ รถผมสีบรอนซ์เงิน แล้วพี่เบิ้มให้ได้ราคาเท่าไหร่ครับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ขออนุญาตตอบแทนนะครับพี่เบิ้ม ตามกระทู้นี้เลยครับ มีอะไรโทรหาพี่แกเลยครับ ผมก็ลูกค้าพี่เบิ้มคนหนึ่ง...อิอิ...:D :D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=617810

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    บ้านพี่เบิ้มเขามีประตูเยอะเลย......

9. buem

2,764
    75
    0
    อิอิ ขอบคุงครับ
    บานคนขับต้องเอาเซ็นทรัลล๊อกบ้านเราใส่ก่อนนะครับ แต่ในตัวประตูมีมานะครับ

10. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    จัดเลยครับพี่อิอิ ผมก็ใส่อยู่แต่บานเดียวนะ เอาฮาครับ55+

11. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    จัดไป.......จะได้ไปทำมัง

12. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    งานเข้าอีกแล้วครับพี่เบิ้ม เฮงๆ นะครับ ขายได้เยอะๆ นะครับ แล้วผมมีตังค์เมื่อไรจะไปอุดหนุนครับ อิอิอิ

13. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แนะนำอย่าแปลงเลย วุ่นวายปายหมด ซื้อตัวนอก ทำสี จบ
    อีกอย่างนะ งบบานปลาย จริงๆ
    ตอนที่ผมทำก็ประมาณเนี้ย
    ราง+มอเตอร์ 2000 บ. ต้องตัดปลายและดัดจุดยึด+เจาะประตูวางมอเตอร์ (ปวดหมอง)
    สวิทช์ 500+300=800
    แผงนอก 700x2= 1400 (สภาพแย่มาก ต้องไปหุ้มกำมะหยี่ใหม่อีก 700 บ. = 2100
    ยังไม่รวมค่าสายไฟ ฯลฯ
    ถ้าสักหลาดรางกระจกเสื่อมต้องเปลี่ยน คู่ละ 1000บ.
    รวมแล้ว 5900 บ. เฉพาะกระจกไฟฟ้า
    นี่ยังไม่รวม กระจกมองข้างไฟฟ้า 1500
    เซ็นทรัลล็อกอีกติดทั่วๆ ไปก็ พันก่าๆ
    ทำฟิล์มกระจกลอก อีก (แต่ยังมะได้เปลี่ยน)
    รวมแล้วทำประตูคุ่หน้า เกือบๆ หมื่นและ
    นี่คือทำเองทั้งหมดนะ มีจ้างเขาหุ้มกำมะหยี่อย่างเดียว

อีกตัวเลือก คือ ไปจ้างเขาทำ เคยถามร้าน ประมาณ 4000 บ. (แพงและมะสวยด้วยอ่า)

เหตุผลที่ทำเองคือไม่อยากทำสีประตูใหม่ แค่นี้เอง งานเข้าเลย

14. buem

2,764
    75
    0
    แม่นแล้วครับผม
    รางกระจกจะไม่เท่ากับตัวบ้านเราอีกนะครับ
    แปลงจุดยึดกระจกด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้