มีใครใช้ บัลลาสต์ซีนอนโตโยต้า มั่งคร้าบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pongp28, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    พอดีผมได้ บัลลาสต์ ของโตโยต้า มา แต่แปลง สายไฟ ไม่เป็น ไม่ทราบว่า พี่ๆมีใครใช้ บัลลาสต์ของโตโยต้าบ้างไหม แนะนำ ร้านแปลง ให้หน่อยครับ
    หรือแนะวิธีทำก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ :D:D

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่ทราบเหมือนกันคะ แต่จะลองหาเบอร์พี่ที่เค้าทราบให้นะคะ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    สีสายสีไรบ้างอะครับ

4. pongp28

113
    1
    0
    ฝั่งนึง เป็น สาย สี ดำ กับ แดง
    อีกฝั่งนึง เป็น ขั้วปลั้ก หลอดเลยอ่ะครับ

5. pOr [Si]

804
    13
    0
    สายดำ เข้า - ของปลั๊กหลอดไฟเดิม
    สายแดง เข้า + ของปลั๊กหลอดไฟเดิม ( ไฟต่ำ )

ส่วนปลั๊กเข้าหลอด ก็เสียธรรมดาเลย มันเป็นตัวผู้-ตัวเมีย อยู่แล้ว

6. pongp28

113
    1
    0
    แต่หลอด ที่ติดมากะบัลลาต มันไม่ใช่ h4 อ่ะครับ
    แล้วจะใส่กับโคมได้หรือปล่า

7. pOr [Si]

804
    13
    0
    ถ้าจะแปลงใช้กะหลอด h4 ต้องหาขั้วมาแปลงเอาอะครับ แต่ถ้าจะใช้หลอดเดิมที่เป็น d2r ก็ให้ หลอดไฟหน้าธรรมดาที่เป็น h4 มาแล้วแกะเฉพาะแป้นที่เป็นสามขา มาแปะกะหลอดเดิมอะครับ แต่มันจะมีแต่ไฟต่ำอย่างเดียวนะครับ

สงสัยยังไงโทรมาก็ได้ครับ 0840770846 ปอครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:54:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:54:23 ----------

ถ้าจะแปลงใช้กะหลอด h4 ต้องหาขั้วมาแปลงเอาอะครับ แต่ถ้าจะใช้หลอดเดิมที่เป็น d2r ก็ให้ หลอดไฟหน้าธรรมดาที่เป็น h4 มาแล้วแกะเฉพาะแป้นที่เป็นสามขา มาแปะกะหลอดเดิมอะครับ แต่มันจะมีแต่ไฟต่ำอย่างเดียวนะครับ

สงสัยยังไงโทรมาก็ได้ครับ 0840770846 ปอครับ

8. pongp28

113
    1
    0
    ขอบคุณ มากๆ เลยครับ เด้วผมจะลองดู ถ้าสงสัย เด้วจะรบกวนโทรหานะครับ:D:D

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ปอเก่งจัง:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้