ถามเรื่องกุญแจหน่อยฮะ *.*

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RC_ZERO, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    พอดีพี่ชายผมขับ CIVIC FD แล้วมันทำกุญแจหาย แล้วจะซื้อใหม่ได้ที่ไหน ที่ศูนย์จะแพงมั้ย แล้วต้องทามงัยบ้าง ท่านใดมีความรู้ช่วยตอบทีคับ รบกวนอย่างแรง :cool:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เข้าศูนย์เลยครับ
    ไม่แพงอย่างที่คิด

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ลองเข้าหาข้อมูลที่นี่เลยครับ เผื่อจะได้ข้อมูลที่ถูกใจกว่า www.civicfdthailand.com <<<

4. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    เด๋วนี้รถรุ่นใหม่ๆดอกกุญแจจะฝังชิฟไว้ แล้วจะให้เรามา 3 ดอก
    หากดอกใดดอกหนึ่งสูญหาย ก็ให้เรานำดอกที่เหลือไปแจ้งที่ศูนย์
    แล้วทางศูนย์จะเปลี่ยนให้เราใหม่ โดยการเปลี่ยนชุดใหม่ให้เลย
    เราก็จะมี 3 ดอกเหมือนเดิม ชิฟในดอกกุญแจก็จะถูกเปลี่ยนด้วย
    เพื่อความปลอดภัยของรถท่าน สรุปก็คือต้องไปแจ้งที่ศูนย์คับ

5. อนาคตสดใส

อนาคตสดใส New Member Member

76
    47
    0
    ลูกกุญแจ wavekey แบบ immo ต้องเบิกศูนย์อย่างเดียวนะครับ

ราคาประมาณ พันบาท บวกลบ ร้อย-สองร้อย

ค่ากัดดอก 600 บาท หรือ แล้วแต่ที่นะครับ บางที่ 400 บางที่ 500 จะซื้อกุญแจแล้วเอามากัดดอกเอง หรือ จะให้ศุนย์ทำให้ก้อได้ครับ กัดดอกแล้วก็สามารถเปิดประตูได้ แต่สตาร์ทไม่ได้

ก็ต้องเอาไปให้ศุนย์จูนเข้ากับอิมโมที่รถอีกทีอีกครับ ตรงนี้ค่าใช้จ่ายประมาณ 400-500 บาทครับ

6. BOSS

BOSS New Member Member

49
    5
    0
    ของผมเป็นnew Jazz(GE)ซึ่งคิดว่ากุญแจก็น่าจะเหมือนกับFD ตอนซื้อรถมาเห็นเซลล์เค้าบอกว่ากุญแจแบบนี้เป็นแบบไมโครชิพซึ่งมีราคาสูง ถ้าหายก็ต้องมาทำที่ศูนย์ราคาดอกธรรมดา4000กว่าบาท ดอกที่มีรีโมทประมาณ10000กว่าบาท ไม่รู้ว่าพี่เซลล์เค้าพูดเล่นหรือพูดจริงยังไงลองเช็คดูครับ (ถ้าเป็นเรื่องจริงคง......)

7. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เซ็นทรัล ปิ่นฯ บริเวณชั้นใต้ดิน ฝิ่ง ที่จอดมอไซค์ เขาทำดอกกุญแจอิมโมฯ ของ โตโยต้า ได้ทุกรุ่นคับ
    ส่วนของฮอนด้า ไม่แน่ใจ คับ ถ้าสะดวกก็ลองเข้าไปสอบถาม ดูคับ

8. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ทำพวกรีโมท เหยียบหมื่น จิงๆเมื่อวานลองไปถามมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้