B16A ฝาดำเทคโหญ่ Auto

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akimotosoles, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    อยากจะถามว่าใช้นํ้ามันกี่กิโลลิตรกันครับ

และเหยียบได้ความเร็วสูงสุดเท่าไรกัน

พอดีรถผมกินนํ้ามันมากๆ ประมาน6-8โลลิตร แต่อันนี้คือเหยียบกระจายเลยนะครับ

ไม่รุ้ว่าท่านอื่นเป้นกันรึป่าว พอดีไปจูนกล่องมาด้วย ทำ้กินนํ้ามันมากรึป่าว

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ประมาณนั้น เริ่มที่ 6ครับ เพราะมาทำงานเจอรถติด แถวสีลม
    ไปกลับ ทุกวัน ของผมเหยียบได้ 180 ตัด เพราะยังไม่ได้ปลดล็อค แต่
    เห็น ที่ อู่วีโปร จูนเรียลทาม แล้วจะประหยัด และแรงขึ้นนี่ครับ ไม่ทราบ
    จุนที่ไหนมาครับ :D

3. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ในเมือง 6-10 โล/ลิตร นอกเมือง ก็ประมาณ 12 แบบไปเรื่อยๆ ไม่ได้ซัดอะไรมากมายนะคับ

ส่วนความเร็วสูงสุด ถ้าปลดล็อกแล้ว ส่วนมากไมลไม่พอวิ่ง คับ :D

4. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    จูน Real time ที่ fast track ครับ ผมคิดว่าที่มันกินนํ้ามันเพราะว่าท่อผมรั่วครับ วันนี้เลยไปทำมาแล้ว

ออกตัวดีขึ้นและเสียงเพราะขึ้นเยอะเลย ช่างบอกว่าถ้ารั่วมันจะทำให้กินนํ้ามันเหมือนกัน

5. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ในเมืองประมาณ 8โล/ลิตร
    ออกต่างจังหวัดประมาณ 12โล/ลิตร
    ความเร็วสูงสุดมองเห็นหมดไมล์เข็มส้ม 190 แต่ไปได้อีกครับ:)

6. WITSANOWA

953
    23
    0

คันนี้แรง จริง ๆ ครับ 200 อัฟ ๆ:Dยังถ่ายรูปมา
    โชว์ได้อีกด้วย เสียว ๆ:rolleyes:

7. akimotosoles

101
    1
    0
    ทำยังไงให้ได้200อัพเนี่ย ผมก็ทำแล้วแต่ได้แค่ 190 เอง

8. WITSANOWA

953
    23
    0

ของรถ น้อง เปา เปา ท่านนี้ ซื้อมือสองมา เข้าใจ ว่า คงโม
    กล่องมาบ้างแล้วอะครับ ส่วนไส้ไม่แน่ใจนะครับ ส่วน 200 กว่า
    น้องเขาเคยถ่ายรูปให้ คลับเอจี คนใช้แก๊สได้ดุกัน หลายเดือนมา
    แล้วคับ

อ้าวน้อง เปา เปา ถ้าแวะมาอ่าน ช่วยโพสให้ เพื่อน ๆ ดูด้วย
    นะครับ จัดไปๆ.....:)

9. Octillion

Octillion New Member Member

27
    2
    0
    กล่องเดิมๆก็เกิน 200 สบายๆเลยครับ

10. akimotosoles

101
    1
    0
    ทำยังไงให้เกิน200ได้เนี่ยอยากจะรุ้จิง

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D แล้ว B20+B16 ล่ะครับ พี่ วิ่งเป็นไงบ้างครับ

12. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลื่นดีครับเบส แต่ยังรันอินอยู่เลย:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้