รูปมาแล้วครับ หน้า2 HOT ROD THAILAND 13 มิย.52 (สนามที่3) หน้ายาววิ่งไม่ได้เพราะฝนตก แต่ก้อมันส์ครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย JennyMa, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JennyMa

JennyMa New Member Member

57
    0
    0
    สนามที่3 เสาร์ 13 มิ.ย.2552
    พบกับสุดยอดของการแข่งขันควอเตอร์ไมล์ "หน้ายาว" วิ่งคู่ ครั้งแรกในประเทศไทย คงไม่ต้องบรรยายว่า...ความสุดยอดของคู่นี้อยู่ตรงไหน เพราะมันเป็นเหมือนความฝันของแฟนพันธุ์แท้ของรถแข่งทางเรียบ402เมตร ทั้งประเทศ ที่จะได้เห็น รถยนต์ที่เร็วที่สุดในประเทศสองคัน ช่วงชิงความเป็นสุดยอดรถที่เร็วที่สุดในประเทศ บนแทร็กที่ดีที่สุดในประเทศ โดยทำการแข่งพร้อมๆกัน ว่าความเป็นที่สุดในทุกด้านของประเทศในวันนั้นจะมันส์ สุดๆขนาดไหน

******รถแข่งรรายการปกติ เริ่มแข่งขั้นตั้งแต่บ่ายโมงเป็นต้นไป

รับประกันความมันส์โดย...HOT ROD THAILAND

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=596814

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2009
  2. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    แหล่มเลย งานนี้ห้ามพลาด

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าสนใจมากครับ ติดอยู่นิดเดียวตรงหน้าฝนเนี่ยแหละเซ็งๆๆๆๆๆแต่คิดว่าไปแน่นอนครับ

4. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    อย่าให้ฝนตกละกัน อิอิ

5. JennyMa

57
    0
    0
    ชาว Hot Rod มาลงชื่อกันหน่อยครับ งานนี้จะได้คึกคัก

6. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ไปด้วยคนคราบ
    กลัวแต่น้องฝนละซิจะทำเสียงาน

7. JennyMa

57
    0
    0
    โทรคุยกันแล้วครับ วันนั้นฝนจะไม่ตก

8. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    5555555555555555

เคลียกันให้เข้าใจนะคราบ แล้วเจอกัน..........

9. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    ได้ข่าวว่าทางคุณโอลงทุนจ้างฝรั่งมาจากอเมกาเพื่อมาคุมงานครั้งนี้โดยเฉพาะ น่ามันครับ

10. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0

ข่าวลวงแล้วค๊าบบบบบบบบบบ เหอะๆๆๆๆๆๆๆ
    ฝรั่งคนนี้เค้าไม่ได้สนใจแข่งรายการนี้หรอกครับ
    แต่ที่เค้ามาเพื่องานที่ใหญ่ที่สุดอีกงานนึงต่างหากครับ
    (ที่ไม่เกี่ยวข้องกับรถแข่งเลยแม้แต่นิดเดียว)

จะเป็นงานอะไรอีกสองเดือนรู้กันครับ...
    ช่วงที่เค้าเดินทางมาอาจจะตรงกับช่วงแข่งงานนี้พอดี
    ไม่ต้องพึงชาวต่างชาติหรอกครับมาทำรถให้หรอกคับ
    ช่างไทยหัวดำๆนี่แหละครับทำให้มันวิ่งได้ 7.325
    สถิติประเทศไทย วันนั้นก้อไม่เห็นต้องลงทุนจ้างฝรั่งมาเลยคับ
    ไม่เห็นฝรั่งอยู่สักคนคับ คนไทยล้วนๆทั้งพิท หุหุหุหุหุ

ทีมเราไม่ต้องลงทุนอะรายยยหรอกครับ ใครมาจ้างเราเหล้าขวดนึง
    เราก้อไปวิ่งโชว์แล้วครับ 5555555+ ]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2009
  11. up..

12. JennyMa

57
    0
    0
    งานนี้ถ่ายทอดเทปการแข่งขันทั่วประเทศขอซัก 6.XXX นะคร๊าบบบบบ... ให้มันรู้กันทั้งประเทศไปเลย

13. MODULO

MODULO New Member Member

80
    2
    0
    ไปแน่นอน แต่ฝนจะตกป่าวนี่

14. หน้ายาววิ่งคู่ครั้งแรกของประเทศ !!

แล้วในคลิ๊ปนี้มันอะไรรถม้าวิ่งคู่ครั้งแรกเหรอไง [media]http://www.youtube.com/watch?v=KyIcd_AeEhE[/media]

15. JennyMa

57
    0
    0
    "รถยนต์ที่เร็วที่สุดในประเทศสองคัน ช่วงชิงความเป็นสุดยอดรถที่เร็วที่สุดในประเทศ บนแทร็กที่ดีที่สุดในประเทศ โดยทำการแข่งพร้อมๆกัน ว่าความเป็นที่สุดในทุกด้านของประเทศในวันนั้นจะมันส์ สุดๆขนาดไหน"

นี่คือสิ่งที่เพื่อนๆ จะได้เห็นครับ (มันไม่ใช่แค่การวิ่งคู่)

16. "รถยนต์ที่เร็วที่สุดในประเทศสองคัน ช่วงชิงความเป็นสุดยอดรถที่เร็วที่สุดในประเทศ บนแทร็กที่ดีที่สุดในประเทศ โดยทำการแข่งพร้อมๆกัน ว่าความเป็นที่สุดในทุกด้านของประเทศในวันนั้นจะมันส์ สุดๆขนาดไหน"

ถ้าพิมพ์ไอแบบนี้ตอนแรกคนชมอย่างเรามันก็พอเข้าใจ ประเด็นคือ "วิ่งคู่ครั้งแรก"

แต่ตอนแรกก็ไม่ได้พิมพ์แบบนี้ไอเราเลยงง และไม่เข้าใจมันค้านกับสิ่งที่เห็น

ก็เลยมาพิมพ์ท้วงติง น่าจะเข้าใจนะโตๆกันล่ะทำยังกะเด็กเล่นขายของ

มันก็แค่วิ่งคู่ทั้งสองสนามแหละไม่ได้ต่างกันเลยในความคิดเรามันก็ไม่ได้เห็นวิเศษอะไรแค่เติมแต่งสีสรรเพิ่มลงในงานทำให้ดูมีระดับ!!

เหมือนกับเอาเกิลลี่เบอรี่มาอีกที่มันก็เอาคาราบาวมา แล้วไงก็แค่จ้างเค้ามาเล่นดนตรีให้ชมในสนามแข่ง แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น

ยังไงก็เถอะทั้งคลองห้าทั้งเทพนคร มันก็แค่เอาเศษเหล็กติดล้อวิ่งได้ทั้ง2สนามมาวิ่งคู่นั่นแหละแล้วเก็บตังลิงอย่างเราๆวิ่งให้ลิงอย่างเราๆดู

ทำให้ดีทำให้ดังทำได้ยกนิ้วให้

17. ram-77

ram-77 Guest

0
    0
    0
    แ ม ร่ ง ก็ แ ค่ วิ่ ง คู่ ทั้ ง ส อ ง ส น า ม นั่ น แ ห ล ะ จะ เ ถี ย ง กั น ห า ห อ ก เ ห ร อ ไ ง

18. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ...........สนามใหน ค่าเข้าถูก...ไปสนามนั้นละ..อิ อิ อิ.......ดีทั้ง 2 สนาม........

19. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++

อยากไปดูมั่งอะ

20. JennyMa

57
    0
    0
    ********กรุณาแสดงความคิดเห็นในเชิงก่อประโยชน์ด้วยนะครับ ควร LOG IN เพื่อแสดงตัวตนด้วยครับ จะได้ทราบว่า คนที่ใช้คีย์บอร์ดเป็นอย่างเดียวโดยไม่เคยใช้สมองควบคู่กันไปด้วยนั้นเป็นใคร
    การใช้คำว่า วิ่งคู่ครั้งแรกนั้นเป็นเรื่องจริงครับทั้งในใบปลิวที่แจกผู้ชมวันแข่ง เสาร์แรกของเดือนพฤกษภาคมที่สนามคลองห้า และกรุณาไปดูโฆษณาในนิตยสารแต่งรถ ฉบับต้นเดือนพฤษภาดูนะครับ วันนั้นที่AD.ออก หนังสือวางตลาด วันที่เท่าไหร่ แล้ววันที่โพส ในเว็บนี่ก็เหมือนกัน วันที่เท่าไหร่ (ในเว็ปนี่ ออกหลังหนังสือประมาณเกือบสองอาทิตย์) ซึ่งรถที่วิ่งทั้งสองคัน วิ่งหลังจากโฆษณาของทางทีมงานครับ ผิดหรือที่เราเป็นผู้ริเริ่มและใช้คำว่าครั้งแรก?? ทางทีมงานจะยังคงใช้คำนี้ต่อไปครับแล้วแต่เพื่อนๆจะพิจารณาก็แล้วกัน

*********และสิ่งที่จะฝากถึงผู้ที่โพสนะครับ...การใช้ถ้อยคำที่ไม่สร้างสรรค์ ไม่ว่าจะเป็นการกล่าวหาว่าคนไปดูรถแข่งเป็นลิงบ้าง,เอาเศษเหล็กมาวิ่งบ้าง บนบอร์ด ที่มีคนอ่านเยอะๆ และส่วนใหญ่มีการศึกษาที่ดี มีมารยาทที่ดีนั้น มัน แสดงถึงนิสัยของคนโพสได้อย่างดี อย่าทำเลยครับ ไม่เห็นได้ประโยชน์กับใครเลย ...อย่าดูุถูกเพื่อนๆเราเลยครับทุกๆคนรู้ว่าจ่ายเงิน80บาทแล้วเค้าได้อะไร ถามตัวเองดูครับว่าเงินแค่นี้ที่คุณจ่ายไปกับสิ่งที่เราให้น้อยไปหรือ???อยู่เฉยๆแล้วเฝ้ามองการพัฒนาของวงการแข่งรถอยู่ห่างๆดีกว่าครับ อย่าแสดงความคิดเห็นในเชิงไม่สร้างสรรค์และทำลายวงการแข่งรถที่กำลังพัฒนาไปด้วยดีเลย

ขอแสดงความขอบคุณ

21. บอร์ดเปิดทุกคนสามารถพิมพ์ได้โดยที่ไม่ต้อง LOGIN ใครๆก็รู้หรือว่าไม่รู้แล้วแกล้งโง่...

มีปัญหาตรงนี้มากนักก็บังคับให้สมัครสมาชิกก่อนเข้ามาอ่านกระทู้ไปเลยดิ หยิบยกเรื่องคนละประเด็นมาตอบกลับนี่มันคนละเรื่องกันเลย...

เวลาตอบมันต้องคิดแล้วพิมพ์ ยังไงมันก็ต้องใช้สมองก่อนคิดแล้วส่งสัญญานไปที่นิ้วทำการกดแป้นพิมพ์อยู่แล้ว นี่ก็คนละเรื่องกับประเด็นที่อยากรู้ ยังจะเอามาพิมพ์ไร้สาระอยู่ได้...

ไอ้ที่วิ่งคู่ครั้งแรกของสนามจะจริงจะโม้จะแหกตาก็ทำไปดิ แต่อยากจะให้มาตอบว่าไอครั้งแรกของประเทศไทยมันคือที่ไหนตามความเป็นจริงที่ใครๆก็รู้ๆกันอยู่ ก็แค่นั้นจะเรื่องมากหาความไปไหน...

จะโฆษณาไปแค่ไหนยังไงมันก็รู้ๆกันอยู่ว่าไม่ใช่ครั้งแรกอยู่ดี แล้วตัวเราจะนิสัยยังไงก็ไม่ได้ไปหนักหัวใครมันอยู่แล้วกะอีแค่ข้อความสั้นในบอร์ดที่คนดูไม่เกิน1000คนต่อวันจะมาสนใจเราไปทำไมสนใจเรื่องที่ถามตรงๆประเด็นดีกว่า...

ทางทีมงานจะยังคงใช้คำนี้ต่อไป "วิ่งคู่ครั้งแรกของประเทศไทย" นั่นอะเหรอ... ด้านได้อีก...

เรื่องลิงเรื่องเศษเหล็ก เราว่าตัวเราลิง และเราๆนี่ก็คือเพื่อนของเราที่เคยไปที่สนามแข่งต่างๆ ส่วนเศษเหล็กหรือว่าไม่จริงเอาเศษเหล็กมาเชื่อมๆต่อๆจากเศษๆชิ้นๆจนกลายมาเป็นรูปร่างเป็นคันแล้วใส่ล้อใส่เครื่องครอบบอดี้ เราก็พิมพ์ถูกแล้วนี่ ไม่ได้มีการกล่าวหาในทางร้ายอะไรเลย คิดมากไปหรือปล่าว?

เราไม่ได้ดูถูกเพื่อนๆของคุณ เพราะเราก็เสียเงินเข้าเหมือนทุกๆคน มีข้อความไหนที่เราดูถูกเพื่อนๆของคุณ? เราไปดูถูกเรื่องอะไรแล้วมีชื่อเหรอ?

80บาท กับงานของคุณ คุณบอกว่าให้น้อยไปเหรอ อืม... ไม่รู้จะบอกไงดีเพราะว่าไม่ได้ไปเลยไม่รู้ว่าได้อะไรกลับมาบ้านบ้าง

คุณไม่มีสิทธิบังคับความคิดอะไรใครได้ในกระทู้อิศระหรอกว่าให้อยู่เฉยๆแล้วดูห่างๆ

เราว่านะไปบังคับคนในงานก่อนเหอะนิสัยเสียเยอะกว่าในหลายๆเวปบอร์ดดังๆอีก ประมาณว่าพวกอะไรนะ "บัวใต้น้ำ โดนหินทับ" อะไรเทือกนั้นแหละ ความคิดเห็นในเชิงไม่สร้างสรรค์กับการกระทำในเชิงไม่สร้างสรรค์ของกลุ่มคนในสนามแข่งมันมีความเสียหายต่างกัน หรือว่าไม่รู้?

เราว่าเราใช้สมองอ่านแล้วพิมพ์อยู่แล้วนะ เชิญจะด่าว่าอะไรเราก็ตามสบายเหอะ เพราะมันไม่ได้มีผลอะไรกับพวกเราเลยสักนิด

แค่ยอมรับความคิดเห็นแค่นี้ยังทำไม่ได้เล๊ย น่าจะหาหนังสือประเภทผู้บริหารอ่านบ้างก็ดีนะประเทืองความรู้ดี

22. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    งาน น่า ดู มากกเลย คับ

23. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    มาเเระ

24. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    สาธุ..ฝนอย่าตกนะ[COLOR="DarkOrange"][/COLOR]

25. golf9

golf9 New Member Member

8
    1
    0
    ขอ 2 อย่าง ฝนไม่ตก กับ รถที่จะแข่งไม่พัง สาธุ (อย่าลืม ฉีดไนตรัสด้วยน่ะครับ) อิอิ

26. JennyMa

57
    0
    0
    เฮ้ออออ...............................อ่อนใจ

27. JennyMa

57
    0
    0
    ขอฝากประชาสัมพันธ์ก็แล้วกันนะครับเพื่อนๆว่างานนี้เป็นศึกแห่งศักดิ์ศรีที่ถูกคู่ถูกตัวจริงๆไม่ว่าจากทางซิกแน่ล หรือ ราม77 ทั้งสองค่ายต่างมีStepการเซ็ทรถเพื่อแข่งรายการนี้เป็นไม้เด็ดด้วยกันทั้งคู่ ไม่ง่ายเลยที่จะนำรถแข่งทั้งสองทีมที่กำลังมีชื่อเสียงเป็นอันดับหนึ่งของประเทศมาดวลกันบนแทร็ค นับว่าเป็นโชคดีของพวกเราชาวแดร็คที่จะได้เห็น และก็ขอย้ำว่าเป็นการวิ่งแข่งแบบ Battle อย่างเป็นทางการโดยใช้กติกาที่ได้มาตรฐานสากลครั้งแรกของประเทศไทย แข่งจริงๆไม่ใช่วิ่งโชว์หรือวิ่งเพื่อทำสถิติ

****นี่คือการแข่งขันประลองความเร็วระยะทาง 402เมตรที่น่าดูที่สุดนาทีนี้ครับใครพลาดชมสดๆติดตามชมได้จากทีวีครับ รายการนี้บันทึกเทปการแข่งขัน ถ่ายทอดออกอากาศทั่วประเทศ

28. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไปแน่นอน

29. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ต้องไปครับต้องไป

30. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    ถ่ายทอดเทปช่องไหนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้