อยากสอบถามเกี่ยวกับการโอนรถครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Addsan, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Addsan

Addsan Member Member

37
    0
    6
    พอดีอยากจะสอบถามว่าถ้าเกิดโอนรถกัน คราวน์ ms-132 3000 cc จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไร
    และต้องเสียอย่างอื่นอีกใหม่ ประมาณเท่าไรสี้นสุดครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อยู่ที่ราคาซื้อขายคับ บางทีจนท.จะขอดูเอกสาร หลักฐานการโอนกรรมสิทธิ์ เช่น ใบเสร็จรับเงิน สัญญาซื้อขาย แต่ถ้าไม่มี จนท.จะเทียบกับตารางราคาประเมิน ของรถ (เขามี list อยู่) ผมเคยโอน MS133 ปี 91 ราคาซื้อขาย 125000.- ค่าธรรมเนียมการโอน แจ้งเปลี่ยนเครื่อง แจ้งติดแก๊ส ทุกอย่างจบที่ 800 บาทก่าๆ คับ

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ค่าโอน 100 บ. ค่าอากร 750 บ. ค่าตำขอ 10 บ. ประมาณนี้ครับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้