ช่วยด้วยครับไฟเบรคมือโช แล้วก็ดับ เป็นเพราะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แต่ผมเคยเห็นว่าเบรคหลังมันใกล้หมด เกี่ยวกันมั้ยครับ

2. เติมน้ำมันเบรคเพิ่มให้ได้ระดับก็หายแล้วครับ

3. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    น้ำมันเบรกหายครับ
    แต่พอรถผมเป็นอาการนี้เกิดจากลูกยางลูกสูบปั้มเบรกรั่วอะคับน้ำมันเบรกเลยยุบตลอด
    ควรเช็คเบรกด้วยระคับอัตราย

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

เกี่ยวกันครับ น้ำมันเบรคก็ต้องยุบด้วยในกระปุกมันมีสวิตท์เช็คน้ำมันเบรคอยู่ครับ
    ทางที่ดีเปลี่ยนผ้าเบรคก่อนดีกว่า เดี๋ยวน้ำมันเบรคก็จะเพิ่มมาเองครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ น้ำมันเบรก หายไม่ได้ตามระดับที่กำหนดไว้คับ เติมแล้วลองสังเกตบ่อยๆนะคับเผื่อว่ามีรั่ว หรือซึมคับ

6. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    เติมน้ำมันเบรคครับ เด๋วก็หาย
    ถ้าไม่หาย ลองเช็คดูหม้อลมเบรคอ่ะครับเคยเป็นมาก่อนครับ
    ตอนนี้หายแล้ว

7. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    น้ำมันเบรคครับอีกเสียง เคยเป็นอยู่ เติมหายเลย

8. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    ผมก้อเป็นเมื่อ2-3วันก่อนคับ เติมน้ำมันเบรคไปไฟไม่โชว์อีกเลย

9. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอบคุณ ทุกคนนะครับ

แล้วถามอีกเรื่อง ผ้าเบรคหลัง ดิส นะครับ ของศูนย์ราคาเท่าไร แล้วที่ไหนครับ แล้วมียี่ห้ออะไรน่าสนใจอีกบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้