รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ไม่อยากหลงประเด็น

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย R30 สักคันคับ, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้กำลังหา r30 สักคัน แต่ชอบรุ่นหน้าเหยี่ยวแบบพี่หล่อ(แอบดูในเวปนี่แหล่ะครับ ชอบดำแดง) เห็นไปเที่ยวกันแล้วอยากได้มาก ถ้าได้มาแล้วจะเอาไปเที่ยวด้วยแน่นอนคับ
    พอดีขอเงินแม่มาได้แล้ว ตามหารถที่อยากได้อยู่ เน้นชอบหน้าเหยี่ยวมากๆ
    มีคันนึงประกาศขายอยู่ แดงดำราคาก็สูงพอควรเลย แต่รับได้ยังอยู่ในงบครับ แต่เห็นว่าคันนั้นมีปัญหาค่อนข้างเยอะ ต้องทำอีกพอสมควรเลยคับ ยังลังเลอยู่ แต่พอไปอ่านเจอเวปนึง เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้สันกลางฝากระโปรงงไม่ค่อยเห็น บางรูปแทบไม่เห็นเลย
    ตกลงมันมีหรือไม่มีคับพี่ๆ
    ถ้ามีแล้วตกลงมันแทบไม่เห็นอย่างรูปที่เขาว่ามาหรือเปล่าคับ
    พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับผมเพิ่งจะมีโอกาสมีรถคันแรก เลยไม่อยากโง่คับ

อยากได้แบบรถพี่หล่อน่ะคับ สวยมากมาย ผมว่าตอนนี้รถพี่สวยที่สุดสำหรับหน้ายเหยี่ยวดำแดงเลยคับ
    พี่หล่อขายผมมั้ยคับแหะๆ ขอโทษคับล้อเล่นคับ

1. BanYen

BanYen Guest

0
    0
    0
    I found this message from a web my friend sent me & I want to dedicate this message and pictures to him.
    and
    และเรื่องต่อมา ก็คือเจ้าเรื่องเส้นกลางฝากระโปรง

ที่ถูกวิพากษ์วิจารณ์ ในขณะ และเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์ กันตลอด

ลองมาดูกันที่คันนี้ มันเป็น รถที่เป็นหน้าเหยี่ยว หากได้ ศึกษากันจริง ๆ ก็จะรู้เองว่าหน้าเหยี่ยว มันมีเส้นที่บางมาก

และฝากระโปรงของรถโจ้ ก็ได้มาจากญี่ปุ่นสภาพดีมาก ๆ ลอกจนถึงเหล็ก พ่นรองพื้นก็สามารถพ่นสีจริงได้เลย หรือว่า

จะบอกว่า ญี่ปุ่นมันลบเส้น บ้าหรือเปล่า ลองกับ ดูรูปในข้อมูลที่คุณมีจะได้เลิกต่อล้อต่อเถียง

ไม่เคยบอกว่า หน้ายักษ์ ไม่มีเส้น สำหรับเจ้าหน้ายักษ์ มีเส้น ที่เห็นได้เด่นชัดจนเป็นเอกลักษณ์ ชัดเจน และไม่ได้บอกว่า

ให้ ลบเส้นกันสักหน่อย พูดถึงหน้ารถรุ่นไหน ก็ว่ากันสิ เข้าใจ กันสักหน่อย ไม่ใช่เอาแต่โจมตี ไม่หยุดหย่อน

ไม่ได้บอกว่าคัน สมบูรณ์ สุดในไทย บอกตอนไหน แล้วคันไหนละที่สมบูรณ์สุด ว่ามา

That's not true. There actually is a line on the bonnet. You think there is none because the picture you chose is unclear.

You should consider yourself before you blame others. Look for more pictures and you might understand what I'm talking about.

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เอ้อ....ไม่ทราบว่าไปถก เถียงกันมาจากไหนนะครับ
    ยังใงมีชื่อผมเข้าไปเกี่ยวข้อง.....ยังใงก็ก็รถรุ่นเดียวกัน
    จะมีหรือไม่มีอะไรก้ไม่ใช่ประเด็นมาทะเลาะกันนะครับ
    ยังใง ผมขอบคุณที่ชื่นชมรถผมแต่ผมขอดูอยู่ห่างๆๆละกัน

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ที่มาโพสแบ่งกันชมนะครับ
    คือรถทุกคันเจ้าของก็ทำกันสุดกำลังกายและกำลังทรัพย์...อย่าไปเถียงกันเลยคับ.........มาแบ่งของแต่งกันดีกว่า.
    ......:D:D:D:D:D
    กว่าจะโพสได้.............เน็ทเต่ากัดยาง

3. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    รถใคร ใครก็รัก

ต่างคนใช้แรงกาย แรงใจ และทุนทรัพย์ หมดเงินกันไปมิใช้น้อย แถมโดยแฟนมองหน้าอีก :D

ไม่มีคันไหนสวยแบบไม่มีที่ติหรอกแม้กระทั้งที่ญี่ปุ่นเอง

ส่วนราคาซื้อขายนั้น ถ้ารับราคากับสภาพรถได้ ก็รับไปดูแลต่อ ดูแล้วไม่ไหวก็ดูอยู่เฉยๆๆน่าจะดีกว่า

4. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    ผมชอบที่พี่หรั่งบอกว่า แถมโดยแฟนมองหน้าอีก จังเลยมันโดนนนนนน

5. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    สนใจรถรุ่นไหนแล้วศึกษาก่อนที่จะได้มา ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง เพราะว่าตอนนี้กระแสมันโหมมาได้พักใหญ่ มีทั้งคนดีคนเลว คนที่หาประโยชน์จากกระแสที่มันโหมมา เดือดร้อนไปทั่วกันกับคนประเภทหลัง:mad:
    จากราคาอะไหล่หรือว่าตัวรถเอง ที่พอจับจองมาเป็นเจ้าของได้ก็ถูกพวกหาผลประโยชน์เข้ามา ทำวิกฤตให้เป็นวิบัติ หนักขึ้น
    รถราคาไม่ใช่น้อย ไม่ใช่พันสองพัน ก่อนเล่นก็ศึกษาไว้จะได้ไม่เจ็บใจ :cool:
    สงสัยก็ถามมาเถอะครับ ไม่แปลก หลายคนเล่นรถรุ่นนี้มานาน ก็พอให้ความรู้ได้
    ส่วนเรื่องสันฝากระโปรง จะหน้าเหยี่ยว หน้ายักษ์ หน้าGT มันมีหมดแหล่ะครับ:)
    ว่าด้วยการมองรูปนั้น ขึ้นอยู่กับว่ามุมที่ถ่ายมามีแสงมาเป็นองค์ประกอบมากน้อยแค่ไหน มันอาจมองจากในรูปไม่เห็น แต่ตัวจริงยืนยัน นอนยันครับ ว่ามีแน่นอนเห็นแบบไม่ต้องเล็ง ไม่ต้องเพ่งด้วย (หมายถึงรถที่ไม่ได้ผ่านการทำสีมามากนะ) รถผมทำสีใหม่ทั้งคัน ขัดฝาจนถึงเนื้อเหล็ก สันที่ว่าก็เห็นชัดเจน พ่นสีทับก็เห็น ตอนนี้รถผมเป็นรุ่นGT series แต่เคยชอบหน้าเหยี่ยวก็มีซื้อเก็บไว้ เป็นของจากญี่ปุ่นเอาเข้ามา ก็เห็นชัดเจนดี:D
    สรุปว่า เป็นคำถามที่ดี รักจะซื้อรถสักคัน ศึกษาถึงรายละเอียดที่หลายคนมองข้ามไปแบบนี้ไม่ใช่มองในมุมของตนเองแล้วหลงเชื่อผิดๆ หลายคนมีครอบครองแล้วบางทียังไม่ได้สังเกตเลยว่ารถตัวเองต้องปรับปรุงตรงไหน จะได้แก้ไขให้มันเข้าที่เข้าทางเมื่อมีโอกาส ตามแต่สมควร การมีเพื่อนที่คุยกันรู้เรื่องรักสิ่งที่ชอบเหมือนกันก็มีประโยชน์ตรงนี้แหล่ะ ไม่ได้มีคลับมีเพื่อนเอาไว้ไปกินไปเฮไปทะเลาะกันอย่างเดียว:cool:
    รถมันสวยด้วยตัวมันเองอยู่แล้ว เพียงแค่ทำให้มันอยู่ในสภาพที่ควรจะเป็นเท่านั้นเอง:cool:
    เสาร์นี้มีมิตติ้งกัน ว่างๆก็มาดูตัวจริงของรถและรู้จักกันก็ดีนะ ดูรูปไม่เท่าดูตัวจริงและพูดคุยกันหรอกครับ:D แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง:D:D:D
    สุดท้ายเอารูปฝากระโปรงหน้าเหยี่ยวที่ผมมีถ่ายเก็บไว้ให้ดู
    สันตรงกลางที่ว่าคือเส้นที่แบ่งครึ่งฝากระโปรงนั่นเอง เห็นปล่าวครับ สภาพฝาบางๆรื้อมาจากรถที่ยุ่น หายสงสัยโดยทั่วกันแล้วนะ:rolleyes: อ่อ ไอ้ที่เขียนr31น่ะ คนขายเขาสับขาหลอกนะ เดี๋ยวงง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2009
  6. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    สวยๆๆทั้งนั้นเลยครับ

ตลกว๊ะ ( รถที่ไม่มีก็มันโดน โป๊วปิดนะซิ ,จะมองเห็นได้ไง )

:D ได้เข้ามาดูกระทู้ได้ซักพัก แล้ว และสายรายงานมา ก็ตรงกับกระทู้ที่ BANGKOK CLASSIC CAR ดูแล้วเป็นเรื่อง ตลกมาก ( รูปที่แนบมาเป็นรูป R30MAP /MINKARA.CARVIEW.CO.JP
    :)อย่างที่ พี่ชัยได้บอกฝากระโปรงหน้าเหยี่ยวจากญี่ปุ่ณมีสันตรงกลางฝากระโปรงทุกคันจริงๆ ครับ
    :mad:สําหรับคนที่ไม่รู้จริงแล้ว แล้วไปพิมพ์ตอบนู้นตอบนี้ที่บางเว๊ป ก็เหมือนกับคนที่อวดฉลาด / เท่าหางอึ่ง อายแทนเขาจริงๆ ฟันเงินคนอื่นมาแล้วยังมาฟันตัวเองอีก หัดศึกษาก่อนแล้วค่อยพิมพ์ดีกว่า มั้ง
    สั่งอะไหล่ไปเก็บตั้งเยอะ ถ้ามีอะไรที่อยากจะคุยโทรมาเลย 085-064-4425

เบียร์ :cool:อสูรกายจรวดติดปีก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้